หน้ากระดานข่าวหลัก thaiglider.com
ห้องสนทนา ชมรมเครื่องร่อน (ประเทศไทย)

คำถามบ่อย[FAQ]คำถามบ่อย[FAQ]  ค้นหา[Seach]ค้นหา[Seach]  สมาชิก[Members]สมาชิก[Members]  ปฎิทินการบิน[Calendar]ปฎิทินการบิน[Calendar]   สมัครสมาชิก[Register]สมัครสมาชิก[Register] 
 ข้อมูลส่วนตัว[Profile]ข้อมูลส่วนตัว[Profile]   ข่าวสารส่วนตัว[PM]ข่าวสารส่วนตัว[PM]   เข้าระบบ[Login]เข้าระบบ[Login] 

"คุณชัยวัฒน์" ว่าที่น้องใหม่ จากสวิสเซอร์แลนด์
ไปที่หน้า[Goto] 1, 2  Next[ถัดไป]
 ตั้งกระทู้ใหม่[NewTopic]   ตอบกระทู้[Reply]     หน้ากระดานข่าวหลัก - สังคมร่มร่อน(Social)
ดูกระทู้ก่อนนี้ :: ดูกระทู้ถัดไป  
ผู้ส่ง ข้อความ
วิวัฒน์.
บุคคลทั่วไป

ตอบตอบ: พ. กย. 20, 2006 3:21 pm    ชื่อกระทู้: "คุณชัยวัฒน์" ว่าที่น้องใหม่ จากสวิสเซอร์แลนด์ ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
เช้าวันนี้คุณชัยวัฒน์ ซึ่งสนใจจะเรียนร่มร่อนได้โทรมาหาผมตั้งแต่เวลาไก่โห่ ทำให้ผมแปลกใจว่าใครหนอมีเรื่องด่วน พอรู้ว่าเป็นเพื่อนจากต่างแดนที่สวิสเซอร์แลนด์ เลยยินดีให้คำปรึกษา

เห็นคุณชัยวัฒน์บอกว่าต้นเดือนธันวาคมนี้ จะหาเวลาไปเรียนกับคุณนรินทร์ แต่จะโทรมาหาผมนั้นเห็นคุณชัยวัฒน์คุยแบบไม่กลัวเปลืองค่าโทรทางไกลมาว่าได้อ่านในเวบเกี่ยวกับร่มบินและร่มร่อนในเมืองไทยอยู่ตั้ง 2-3 อาทิตย์ ทีแรกเกือบจะไปผิดที่แล้วพอมาอ่านแบบละเอียดอีก เอ....นี่มัน...นี่หว่า ว่าแล้วก็เลยเปลี่ยนใจครับ แล้วพอมาอ่านในเวบสังคมร่มร่อนของพวกเราเห็นว่าอบอุ่น และสนุกสนานเป็นกันเองดี ก็เลยโทรมาหาผม

เห็นบอกไม่มีเบอร์คุณนรินทร์ งั้นก็ฝากไว้เลยครับ 01-8152702 เวบนี้เปิดไว้เผื่อคุณชัยวัฒน์ อยากจากฝากข้อความไว้ให้เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ร่มร่อน ก่อนจะมาพบกันในเดือนธันวาคม นะครับ

คนเราถ้าหัดทำใจให้เป็นกลางก็จะมองทุกสังคมในวงการร่มบินได้แบบถ่องแท้ครับ ขอบคุณครับ

Resize of DSC07089.JPG

กลับไปข้างบน
จ่าแม็ค

Join: 10 สค. 2005
ตอบ: 970

ตอบตอบ: พ. กย. 20, 2006 7:42 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ครับ

แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว ส่งอีเมล์ เข้าชมเว็บไซต์ MSN
tok
บุคคลทั่วไป

ตอบตอบ: พ. กย. 20, 2006 8:32 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
สวัสดีครับ คุณ วิวัฒน์
ขอบคุณครับที่ให้คำปรึกษา ธันวา นี้พบกันแน่นอน
แค่คิดก็สนุกแล้ว :) ,, :D ,,
ชัยวัฒน์
ชมรมตั้งร่มหัวกระบือ
บุคคลทั่วไป

ตอบตอบ: พ. กย. 20, 2006 9:17 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
ผมว่าคุณชัยวัฒน์ หน้าจะผ่าน รร.ตั้งร่มก่อนหน่า เพื่อเป็นการลดภาระ ครูนรินทร์ถ้าอยากทราบขอมูลเพิ่มเติม ถามคุณวิวัฒน์ได้เพราะแกเป็น รองประธานชมรมอยู่
รับรองค่าเรียนไม่แพงครับ คุณชัยวัฒน์ แค่ Lorex Made in swiss รุ่นทอง 18 เค
เรือนเดียวก็พอ อิ อิ อิ อิ

แหลม

Join: 22 มิย. 2006
ตอบ: 349

ตอบตอบ: พ. กย. 20, 2006 9:25 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
ยินดีต้อนรับครับคุณต๊อก ผมก็สมาชิกใหม่เหมือนกัน เรื่อง Rolex มาซื้อแถวคลองถมก็ได้ครับ มีเพียบเลย (Made in China) แล้วพบกันนะครับ :lol:
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
แอมครับ

Join: 29 กย. 2005
ตอบ: 388

ตอบตอบ: พ. กย. 20, 2006 10:37 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่นะครับ ถ้าว่างขอเชิญลองมาดูงานแข่งที่ใกล้จะถึงนี่เลยก็ได้นะครับ อาจได้ลองบิน2ที่นั่งด้วย 8)

แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว MSN
Tok
บุคคลทั่วไป

ตอบตอบ: พฤ. กย. 21, 2006 3:28 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
คุณ ชมรมตั้งร่มหัวกระบือ คราบ Rolex ผมเองยังไม่มีเลย
ส่วนเรื่องตั้งร่มคงยังตั้งไม่ใด้ครับ (เพราะยังไม่มีร่มเลย :cry: ) ว่าจะไปปรึกษาจ่าแมค รูปหล่อ :) หรือพี่ๆนักบินที่มีร่มหลายๆตัวครับ
ใจผมนะ อยากไปวันนี้เลยครับคุณแอม อยากจะบินให้เป็นเร็วๆ จะใด้ไปบินด้วยกัน
แต่ขอวันหยุดเขาไปแล้ว (ธันวา) เลยไปไม่ทันงานแข่งเดือนตุลานี้ เสียดายจัง
แล้วจะรอดูรูป ความสนุก+ความสุขในการแข่งนะครับ..คุณแหลม
ลูกหมี

Join: 10 สค. 2005
ตอบ: 2858

ตอบตอบ: พฤ. กย. 21, 2006 9:08 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
ผมก็แปลกใจอยู่เหมือนกัน ว่าทำไม ช่วงนี้ มีชาวสวิส
เข้ามาอ่านเว็บเรา เกือบทุกวัน (วันละหลายรอบด้วย)
โดยเฉพาะในหัวข้อการเลือกครู (จะอ่านรู้เรื่องไม่เนี่ย :roll: )
หรือว่า จะเป็นคนไทย ที่อยู่ต่างแดน ?

แถมค้นประวัติผม จาก Google ด้วย :lol:

Country Switzerland
State / Region Basel-Stadt
City Basel

ยินดีต้อนรับ คุณ Tok ครับ

จาก Video หลายร้อย megs ที่ Download ไปดู
คงทำให้เห็นภาพ การบินของพวกเราได้ชัดจนขึ้น

มีความพยายามแบบนี้ อีกไม่นาน
คงได้ ร่วมรื่นรมย์กันบนท้องฟ้าครับ :P
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว เข้าชมเว็บไซต์
Tok

Join: 21 กย. 2006
ตอบ: 4

ตอบตอบ: พฤ. กย. 21, 2006 6:24 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
สวัสดีครับคุณลูกหมี ถูกแล้วครับผมเข้ามาอ่านเว็บนี้ เกือบทุกวัน แล้วรู้สึกดีมากๆ
ทำให้อยากบินร่มร่อน อยากมาสนุกกับพวก พี่ๆ เพี่อนๆ น้องๆ(ในอนาคต)
แล้วผมคิดว่ามีอีกหลายคน (ที่ยังไม่เคยบิน) มาดูเวปนี้แล้ว ต้องคิดแบบผม :idea:

ขอบคุณครับคุณลูกหมีสำหรับเวปดี ที่อ่านแล้วให้ความรู้+ความบันเทิงเกี่ยวกับ"ร่มร่อน"

Tok

ปล. ผมเป็นคนไทย 100% ครับ
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
ลูกแมว
บุคคลทั่วไป

ตอบตอบ: พฤ. กย. 21, 2006 8:59 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
คุณลูกหมีจากลูกแมวนะ
อีก2-3 วันผมจะไปเขมร เพื่อขอฝึกวิชาสุดยอดของร่มร่อน
นั่นคือ วิชาบังลม ซึ่งจานของพวกเราไม่ยอมสอน
บอกตามตรงตอนนี้ผมนะบินจนเบื่อแล้วรู้สึกว่าไม่มีอะไรใหม่ๆ มาให้ตื่นเต้นเลย
ผมนะฝึกมาหมดแล้วทั้ง จาน น. จาน จ. จาน ว. จานหนวด และอีกหลายๆ จาน
จนทุกวันนี้เริ่มจะเป็นชาม หรือกาละมังแล้วนะ

ถ้าผมฝึกวิชาบังลมนี้จบและกลับมาเมืองไทยโดยไม่แขน ขา หัก
ผมสัญญาว่าจะกลับมาถ่ายทอดเคล็ดวิชานี้ให้กลับเพื่อนๆ โดยไม่คิดแม้แต่ อีแปะเลย
ส่วนคุณ Tok นั้น ผมแนะนำว่าควรจะฝึกที่เมืองไทยนะเหมาะแล้ว
เมื่อเริ่มเก่งแล้วผมก็จะมาสอนคุณในสุดยอดวิชานี้
รับรองว่าในถ้าทุกคนในชมรมได้ฝึกวิชานี้แล้วผมว่า วงแตก แน่ๆ ฮา

ที่รู้มานะในเมืองไทย จะมีคนเป็นวิชาสุดยอดนี้อยู่ 1 คน
แต่คนคนนี้เขาไม่ยอมเปิดเผยตัวตน ชอบเก็บตัว ไม่สุงสิงกับชายยกเว้นผู้หญิงเด็กๆ ฮา
ยังไงพวกเราก็ตามเขาลำบาก ยกเว้นแต่จะขึ้นไปบนยอดเขา ซึ่งมีหิมะปกคลุมตลอดสิบชั่วคน
นี่ตื่นๆ ผมกำลังเล่านิทานอย่ามัวแต่หัวเราะ ไป๊ ไปฝึกวิชาบังลมกันต่อเร็ววววววว
แสดงการตอบก่อนนี้:   
 ตั้งกระทู้ใหม่[NewTopic]   ตอบกระทู้[Reply]     หน้ากระดานข่าวหลัก - สังคมร่มร่อน(Social) ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า[Goto] 1, 2  Next[ถัดไป]
หน้า:Page: 1 จากทั้งหมด:of: 2
ไปยัง[JumpTo]: