หน้ากระดานข่าวหลัก thaiglider.com
ห้องสนทนา ชมรมเครื่องร่อน (ประเทศไทย)

คำถามบ่อย[FAQ]คำถามบ่อย[FAQ]  ค้นหา[Seach]ค้นหา[Seach]  สมาชิก[Members]สมาชิก[Members]  ปฎิทินการบิน[Calendar]ปฎิทินการบิน[Calendar]   สมัครสมาชิก[Register]สมัครสมาชิก[Register] 
 ข้อมูลส่วนตัว[Profile]ข้อมูลส่วนตัว[Profile]   ข่าวสารส่วนตัว[PM]ข่าวสารส่วนตัว[PM]   เข้าระบบ[Login]เข้าระบบ[Login] 

งาน FUN FLY 2007...ที่ราชบุรีครับ
ไปที่หน้า[Goto] 1, 2, 3, 4, 5, 6  Next[ถัดไป]
 ตั้งกระทู้ใหม่[NewTopic]   ตอบกระทู้[Reply]     หน้ากระดานข่าวหลัก - สังคมร่มร่อน(Social)
ดูกระทู้ก่อนนี้ :: ดูกระทู้ถัดไป  
ผู้ส่ง ข้อความ
โอบเอื้อ50607
บุคคลทั่วไป

ตอบตอบ: พฤ. กค. 05, 2007 10:08 am    ชื่อกระทู้: งาน FUN FLY 2007...ที่ราชบุรีครับ ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
ผมอยากเสนอให้มี...การประกวดรูปถ่ายในงานดังกล่าวด้วย
ที่เกี่ยวกับการบินในช่วงต่างๆ..เช่น การออกบิน..การบินลง
การถ่ายทางอากาศ....การถ่ายจากพื้น....และอื่นๆทุกรูปแบบครับ.........
.......กติกาคือ.......
.....เปิดให้ทุกคน...
(ทุกคนจริงๆนะครับ ทั้งนักบินและผู้ชม...ทั่วไป)
ที่มาร่วมงานและมีกล้องดิจิตอล..เมื่อถ่ายรูป
กิจกรรมในวันนั้นแล้ว....ให้นํารูปที่คิดว่า
ดีที่สุดที่จะส่งประกวดเพียงรายละ 1 รูป
มาที่...เต๊นชมรม...ลงทะเบียนขอส่งประกวด
โดยชมรมจะพิมพ์เป็นภาพทันที..ขนาดซัก 5 x 8
นําติดที่บอร์ดเพื่อให้ ผู้ที่มาร่วมงานได้ดูกันเลยครับ
และก็ให้กรรมการมาตัดสินหลังปิดรับภาพแล้ว
...............................................................................
และควรมีการจัดรางวัลที่ 1-3 และรางวัลชมเชย 5 รางวัล
พร้อมวุฒิบัตรด้วยก็ดีนะครับ.....ลองพิจารณากันดูครับ
ผมคาดว่าน่าจะได้รูปสวยๆๆๆ....ไว้เป็นประวัติของชมรมครับ
กลับไปข้างบน
โอบเอื้อ050608
บุคคลทั่วไป

ตอบตอบ: พฤ. กค. 05, 2007 10:18 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
ตัวอย่างรูป...หรือ....รูปตัวอย่าง..ครับ.......

ลูกหมี

Join: 10 สค. 2005
ตอบ: 2858

ตอบตอบ: พฤ. กค. 05, 2007 10:36 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
คนละ 1 ภาพ น้อยไปครับ
น่าจะแบ่งเป็น หลายๆ ประเภค

เช่น ภาพ ณ จุดเท็คอ็อฟ

ภาพ ณ จุดแลนดิ่ง

และแบ่งเป็น ภาพ ที่ถ่ายจากพื้น

กับภาพที่ถ่ายจากอากาศ

แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว เข้าชมเว็บไซต์
จ่ากอง
บุคคลทั่วไป

ตอบตอบ: พฤ. กค. 05, 2007 9:48 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
พี่โอบมาแต่ล่ะที นำแต่สิ่งดีๆมาเสนอทั้งนั้น
โอบเอื้อ060707
บุคคลทั่วไป

ตอบตอบ: ศ. กค. 06, 2007 8:46 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
หรือจะเอารูปที่คิดว่า...หล่อ/สวย...มาประกวดก็ได้นะครับ
เช่นตัวอย่างนี้..........
......................................................
ผมเห็นด้วยกับลูกหมีนะครับ
ว่าอาจจะมีหลายๆกลุ่มประเภทกิจกรรม....
แต่เกรงใจกรรมการตัดสินครับ......
ถ้าเกิดส่งกันคนละ 5 รูป 5 ประเภท ส่งมา 50 คน
รวมเท่ากับ...1250 รูปครับ.......!!!!!!!!!
และคงต้องฝากถามคุณหนึ่งครับว่า
เป็นไปได้หรือไม่ที่จะจัดแลปอัดภาพด่วนในงานน่ะครับ
...............................................................

ชาคริต

Join: 09 ธค. 2005
ตอบ: 70

ตอบตอบ: ศ. กค. 06, 2007 11:31 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
8)

แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว ส่งอีเมล์ เข้าชมเว็บไซต์ MSN
ชาคริต

Join: 09 ธค. 2005
ตอบ: 70

ตอบตอบ: ศ. กค. 06, 2007 11:33 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
8)

แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว ส่งอีเมล์ เข้าชมเว็บไซต์ MSN
จ่ากอง
บุคคลทั่วไป

ตอบตอบ: ส. กค. 07, 2007 7:20 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
พี่โอบครับรบกวนส่งรูปสุดเทห์รูปนี้ให้ผมหน่อยครับ จะเอาไปอัดใส่กรอบโชว์ครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
อ้นธรรมดา
บุคคลทั่วไป

ตอบตอบ: ส. กค. 07, 2007 3:20 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
ประทาน โทษครับ..
พี่จ่ากองด้านหลังนั้นไม่ทราบใช่"เจ้าเวหา"ของผมรึเปล่าครับ
ถัดไป ถ้าจำไม่ผิดก็น่าจะเป็นผม หากจะนำไปขยายติดฝาบ้านจริงๆ
ขอความกรุณาช่วย ทำแบ็คกราวน์ เบลอๆหน่อยครับ
เกรงว่าผู้คนที่มาพบเข้าจะให้ความสำคัญ กับ"เจ้าเวหา"และผมมากกว่า....

จ่ากอง
บุคคลทั่วไป

ตอบตอบ: ส. กค. 07, 2007 6:33 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
แบบนี้พอใหม ??

แสดงการตอบก่อนนี้:   
 ตั้งกระทู้ใหม่[NewTopic]   ตอบกระทู้[Reply]     หน้ากระดานข่าวหลัก - สังคมร่มร่อน(Social) ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า[Goto] 1, 2, 3, 4, 5, 6  Next[ถัดไป]
หน้า:Page: 1 จากทั้งหมด:of: 6
ไปยัง[JumpTo]: