หน้ากระดานข่าวหลัก thaiglider.com
ห้องสนทนา ชมรมเครื่องร่อน (ประเทศไทย)

คำถามบ่อย[FAQ]คำถามบ่อย[FAQ]  ค้นหา[Seach]ค้นหา[Seach]  สมาชิก[Members]สมาชิก[Members]  ปฎิทินการบิน[Calendar]ปฎิทินการบิน[Calendar]   สมัครสมาชิก[Register]สมัครสมาชิก[Register] 
 ข้อมูลส่วนตัว[Profile]ข้อมูลส่วนตัว[Profile]   ข่าวสารส่วนตัว[PM]ข่าวสารส่วนตัว[PM]   เข้าระบบ[Login]เข้าระบบ[Login] 

ขอเชิญนักบินมาบินสังสรรค์กัน
ไปที่หน้า[Goto] 1, 2, 3  Next[ถัดไป]
 ตั้งกระทู้ใหม่[NewTopic]   ตอบกระทู้[Reply]     หน้ากระดานข่าวหลัก - สังคมร่มร่อน(Social)
ดูกระทู้ก่อนนี้ :: ดูกระทู้ถัดไป  
ผู้ส่ง ข้อความ
นรินทร์

Join: 30 กย. 2005
ตอบ: 50
ที่อยู่: 267/173-5 Sukhumwit Road,Mabtapud muangmai,Muang Rayong 21150

ตอบตอบ: อ. ตค. 18, 2005 11:29 pm    ชื่อกระทู้: ขอเชิญนักบินมาบินสังสรรค์กัน ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
ด้วยวันที่ ๒๒ และ ๒๓ ตุลาคมนี้ เป็นวันหยุด ผมจึงอยากจะเรียนเชิญ
เพื่อนๆ นักบินและผู้ที่สนใจการบินไปบินกันที่เขาสะเดากันครับ
อยากจะบินบ้างครับหยุดบินไปนานพอสมควรและอยาก
จะพบเพื่อนๆนักบินด้วยครับ

นรินทร์

มีใครอยากจะไปบ้างครับ

มีรูปเก่าๆให้ดู
กลับไปข้างบน
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว ส่งอีเมล์ เข้าชมเว็บไซต์
ยี่.
บุคคลทั่วไป

ตอบตอบ: พ. ตค. 19, 2005 12:13 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
สวัสดีครับพี่นรินทร์ รูปเก่าๆรูปนี้ที่ภูเรือครับ ผมถ่ายเอง ตกลงจะพบปะที่ภูเรือหรือเขาสะเดาครับ
ชาคริต
บุคคลทั่วไป

ตอบตอบ: พ. ตค. 19, 2005 3:22 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
ผมไปครับ....... :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

HB

Join: 11 สค. 2005
ตอบ: 302

ตอบตอบ: พ. ตค. 19, 2005 6:35 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
:o Maximum per full full คับพ้ม (สุดๆไปเลย)
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว Yahoo
นรินทร์

ที่อยู่: 267/173-5 Sukhumwit Road,Mabtapud muangmai,Muang Rayong 21150

ตอบตอบ: พ. ตค. 19, 2005 8:53 am    ชื่อกระทู้: มีรูปให้ดูใหม่ ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
รูปนี้เป็นรูปเก่า(สังเกตุที่ป้ายด้านหลังของรูป)มีใครเคยเห็นป้ายแผ่นนี้บ้าง?
ขอยืนยันครับว่าไปเขาสะเดาต้นกระทู้ผมลงรูปผิดต้องขอโทษด้วยครับ
คงไม่ว่ากันน่ะ

นรินทร์

รูปนี้เป็นรูปเก่ารูปหนึ่ง(สังเกตุป้ายด้านหลังและนายแบบยังหนุ่มอยู่เลย)
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว ส่งอีเมล์ เข้าชมเว็บไซต์
จิ้งจกทะเล
บุคคลทั่วไป

ตอบตอบ: พ. ตค. 19, 2005 9:00 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
อยากไปจังเลยพี่นรินทร์แต่ไปไม่ได้เพราะวันเสาร์นี้จะมีเพื่อนๆที่โบสถ์มากินข้าวที่บ้านเพราะเป็นวันครบรอบแต่งานจ้า...และวันอาทิตย์ก็ต้องไปโบสถ์...เอาเป็นว่าเจอกันเมื่อชาติต้องการแล้วกันนะพี่ฝากบินเผื่อด้วยนะทุกคน :(
นรินทร์

ตอบตอบ: พ. ตค. 19, 2005 9:20 am    ชื่อกระทู้: รูปในอดีต ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
คนที่อยู่ในรูปนี้เคยสร้างความยิ่งใหญ่ให้กับกลุ่มร่มร่อนของเมืองไทย
แต่ด้วยเหตุผลบางอย่างทำให้บุคคลเหล่านั้นต้องแยกย้ายกันไป
วงการร่มร่อนจึงต้องเริ่มต้นกันใหม่อีกจนถึงวันนี้
ผมอยากเห็นพวกเราไม่มีความขัดแย้งกัน และมีการรวมกลุ่มกันไม่แบ่งแยก

วันแห่งความยิ่งใหญ่ของร่มร่อนจะกลับมาอีกครั้ง

เรื่องเล็กๆน้อยๆควรจะลืมแล้วจับมันโยนทิ้งไป
แล้วเก็บเอาแต่วันที่ดีๆ สิ่งที่ดีๆมาเก็บสะสมใว้
อยากเห็นจริงๆ ก่อนที่ผมจะลาจากวงการบินไป

นรินทร์

รูปนี้คงไม่มีอีกแล้วมั้ง แต่ผมอยากให้มีรูปแบบนี้อีกนะ
วิ
บุคคลทั่วไป

ตอบตอบ: พ. ตค. 19, 2005 10:26 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
อยากไปจริงๆค่ะพี่นรินทร์ แต่ติดภาระกิจที่ได้รับมอบหมาย ( ฮิโร่กลับญี่ปุ่นเลยต้องดูแลโรงงานแทน) เสียดายจัง... :roll: ไม่ได้บินนานแล้วชักจะมึนมึนเหมือนกันนะเนี่ย เอาไว้มีโอกาสคงได้สนุกกัน ไงก้อบินเผื่อน้องบ้างนะจ๊ะพี่ๆ แล้วเก็บภาพสวยๆมาฝากบ้างนะคะ ( ผมดูอยู่ 555 ) :lol: :D
รุ่งU-T83
บุคคลทั่วไป

ตอบตอบ: พ. ตค. 19, 2005 10:30 am    ชื่อกระทู้: ไปด้วยครับ ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
โชคดีอีกแล้วครับที่ครูว่างไปบินกับพวกเราชาวร่มร่อน อย่างที่บอกมีครูอยู่ด้วยบินแล้วอุ่นใจ และได้เติมประสบการณ์ความรู้ใหม่ๆ จริงไหมครับทุกท่าน ผมไปวันเสาร์ กับ วันจันทร์(วันอาทิตย์ไม่ว่าง) ครับ พี่ขยัน พี่วิวัฒน์ คุณCoconut คุณjoe(kpt) ฯลฯ ไปกันเยอะนะครับ :roll:
กู๋
บุคคลทั่วไป

ตอบตอบ: พ. ตค. 19, 2005 11:51 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
ไปด้วยคนครับ หลังจากไม่ได้บินร่มร่อนมา 5 เดือน ด้วยเหตุผลบางประการ อิอิอิ :roll: :D :lol: :o :) :wink:
แสดงการตอบก่อนนี้:   
 ตั้งกระทู้ใหม่[NewTopic]   ตอบกระทู้[Reply]     หน้ากระดานข่าวหลัก - สังคมร่มร่อน(Social) ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า[Goto] 1, 2, 3  Next[ถัดไป]
หน้า:Page: 1 จากทั้งหมด:of: 3
ไปยัง[JumpTo]: