หน้ากระดานข่าวหลัก thaiglider.com
ห้องสนทนา ชมรมเครื่องร่อน (ประเทศไทย)

คำถามบ่อย[FAQ]คำถามบ่อย[FAQ]  ค้นหา[Seach]ค้นหา[Seach]  สมาชิก[Members]สมาชิก[Members]  ปฎิทินการบิน[Calendar]ปฎิทินการบิน[Calendar]   สมัครสมาชิก[Register]สมัครสมาชิก[Register] 
 ข้อมูลส่วนตัว[Profile]ข้อมูลส่วนตัว[Profile]   ข่าวสารส่วนตัว[PM]ข่าวสารส่วนตัว[PM]   เข้าระบบ[Login]เข้าระบบ[Login] 

ขอเชิญนักบินร่มร่อนทุกๆท่าน บินทดสอบ site บินทับเบิกครับ
ไปที่หน้า[Goto] 1, 2, 3, 4, 5, 6  Next[ถัดไป]
 ตั้งกระทู้ใหม่[NewTopic]   ตอบกระทู้[Reply]     หน้ากระดานข่าวหลัก - สังคมร่มร่อน(Social)
ดูกระทู้ก่อนนี้ :: ดูกระทู้ถัดไป  
ผู้ส่ง ข้อความ
poky
บุคคลทั่วไป

ตอบตอบ: พฤ. กย. 30, 2010 9:54 pm    ชื่อกระทู้: ขอเชิญนักบินร่มร่อนทุกๆท่าน บินทดสอบ site บินทับเบิกครับ ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
ขอเชิญนักบินร่มร่อนทุกๆท่าน บินทดสอบ site บินทับเบิกครับวันที่23-25ต.คนี้
เพื่อจะได้ทำความคุ้นเคยกับพื้นที่ ก่อนวันแข่งจริงครับ :s01: วันแข่งจริงวันที่
24-28พ.ย53ครับ การแข่งแบบเป็นสองประเภท 1.ร่มdhv 1ไม่เกินdhv 2และ
รุ่นoperทั้วไป ใครมีร่มอะไรก็มาบินดูครับ

พิกัสเทคอ็อฟ 16° 53.892'น
101° 6.486'ตะวันออก
พิกัสแลนดิ้ง 16° 54.736'น
101° 10.851'ตะวันออก

กลับไปข้างบน
ลูกหมี

Join: 10 สค. 2005
ตอบ: 2858

ตอบตอบ: พฤ. กย. 30, 2010 9:58 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
รูปพี่ป็อก หมอกสวย เหมือนไฟกำลังไหม้ป่าเลย :s16:

089-หนึ่งสองสาม-เก้าหกสี่แปด, ดู วีดีโอ การบินร่มร่อน , ดาวน์โหลด วีดีโอ, My blog
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว เข้าชมเว็บไซต์
poky
บุคคลทั่วไป

ตอบตอบ: พฤ. กย. 30, 2010 10:08 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
ครับลูกหมี :s19: ขาว.สวย.สูง.ใส.เสียวครับ :s14:

ผู้กอง ตะวัน
บุคคลทั่วไป

ตอบตอบ: ศ. ตค. 01, 2010 6:19 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
อาจารย์ แหมคิดถึงจัง เห็นภาพแล้วทำให้อยากนะเนี่ย ไว้เรียนจบแล้วขอไปบินด้วยเป็นการส่วนตัวนะครับ อิๆ จากคนไกลบ้าน

poky
บุคคลทั่วไป

ตอบตอบ: ศ. ตค. 01, 2010 7:53 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
คิดถึงเช่นกันครับ ผู้กอง (อดใจไว้อดทนๆ ไว้เรียนจบแล้วขอไปบินด้วยกัน) อยู่เมือง
นอกหน้าตาหล่อเหมือนรูปข้างๆเลย :s10:

Boo
บุคคลทั่วไป

ตอบตอบ: ศ. ตค. 01, 2010 8:35 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
พี่ป็อกส่งรูป Take off กับ สถานที่ท่องเที่ยว แบบชัดๆ มาให้ผมหน่อยครับ
(File ใหญ่นะครับ) จะส่งให้ Para World
ช่วยๆกันหน่อยพี่น้อง เพื่อชาตินะ
poky
บุคคลทั่วไป

ตอบตอบ: ศ. ตค. 01, 2010 8:54 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
ครับ Boo เย็นนี้ผมจะขึ้นไปดูและจะถ่ายรูปมาให้ครับ
ยินดีให้ความรวมมือเพื่อชาติไทยเช่นกันครับ
วิ
บุคคลทั่วไป

ตอบตอบ: ศ. ตค. 01, 2010 10:33 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
ทางหนังสืออยากได้รูปไซร์บิน ให้มีบรรยากาศการบิน หรือภาพถ่ายจากบนอากาศลงมา เห็นเทคออฟ จะได้เห็นลักษณะของภูเขาค่ะ แต่ขอไฟล์ใหญ่นะคะ( ขนาดไม่ต่ำกว่า 800 KB) และขอรายละเอียดความสูงเทคออฟ แลนดิ้ง ,รับลมด้านไหน, บินดีที่สุดช่วงไหน เหมาะสำหรับนักบินประเภทไหน ข้อควรระวังเมื่อไปบินที่นั่นมีอะไรบ้าง ถ้ามีชาวต่างชาติต้องการมาบินจะสามารถติดต่อใครได้บ้าง สถานที่ท่องเที่ยวที่น่าสนใจใกล้ไซร์บิน ที่พักใกล้ไซร์บิน ประมาณนี้ค่ะ ส่งมาที่ เมลล์ฮิโร่ fuluhashi@ji-net.com หรืเมลล์ของวิ suwimol.k@ji-net.com เลยก็ได้ค่ะต้องรีบส่งให้ทันก่อนหนังสือจะออก รบกวนช่างป็อกด้วยนะคะ ขอบพระคุณอย่างสูงค่ะ :s01: :s01:
pok

Join: 29 มิย. 2009
ตอบ: 35

ตอบตอบ: ศ. ตค. 01, 2010 11:46 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
รับทราบครับ วิ เย็นนี้ผมขึ้นไปดูครับ แต่ตอนนี้เอารูปทางดาวเทียมไปดูก่อน
ความสูง ๑,๖๗๕ม. รับลมลมตะวันออก
บินดีที่สุด ตุ.ค.-ม.ค. เหมาะกับนักบินที่มีประสบบินกับภูเขาสูงมาแล้ว
ขอระวังเมื่อทำการบินควรจะทำความสูงก่อน จึงออกหน้าเขาได้
เรื่องติดต่อโทร ๐๘๑-๕๓๒๒๔๗๙ แต่ต้อนนี้ไม่เก่งภาษาต้องไปเรียนก่อน
สถานที่ท่องเที่ยวที่ไก้ล ภูหินร่องกล้า/ อนุสรวรีย์ผู้เสียสระเขาค้อ /ดูแมงกระพลุน
น้ำจืดหนองแม่นา/เที่ยวชมวิถีชาวเขา/ดูทะเลหมอกเขาค้อ/นอนป่าทุ่งแสลงหลวง/
ดูน้ำตกศรีดิษฐ์เขาค้อ/เที่ยวพระตำหนักพิชิดเขาหญ่า/อ่านหนังสือห้องสมุดนานาชาติเขาค้อ/
สนุกกับน้ำตกวังตุ้มดงหลง/กินขนนจีนหล่มเก่าเล่าความหลัง/นอนป่าน้ำหนาว/ชมทุ้ง
นางพญา/เทียวสวนสัตว์เปิดเขาค้อ/ทดสอบเนินมหัศจรรรย์/ชมพันธ์ไม้ไร่บีเอน/เอนนอนดูดาวเช้าชมวิวทับเบิก

.jpg

ความสูง ๑,๖๗๕ม. รับลมลมตะวันออก

.jpg

แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
วิ
บุคคลทั่วไป

ตอบตอบ: ศ. ตค. 01, 2010 1:06 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
ขอบพระคุณมากค่ะ ช่างป็อกสำหรับข้อมูลที่ให้มา ยังไงจะรอรูปนะคะ :s19:

ตัวอย่างรูปที่ลงหนังสือค่ะ

แสดงการตอบก่อนนี้:   
 ตั้งกระทู้ใหม่[NewTopic]   ตอบกระทู้[Reply]     หน้ากระดานข่าวหลัก - สังคมร่มร่อน(Social) ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า[Goto] 1, 2, 3, 4, 5, 6  Next[ถัดไป]
หน้า:Page: 1 จากทั้งหมด:of: 6
ไปยัง[JumpTo]: