หน้ากระดานข่าวหลัก thaiglider.com
ห้องสนทนา ชมรมเครื่องร่อน (ประเทศไทย)

คำถามบ่อย[FAQ]คำถามบ่อย[FAQ]  ค้นหา[Seach]ค้นหา[Seach]  สมาชิก[Members]สมาชิก[Members]  ปฎิทินการบิน[Calendar]ปฎิทินการบิน[Calendar]   สมัครสมาชิก[Register]สมัครสมาชิก[Register] 
 ข้อมูลส่วนตัว[Profile]ข้อมูลส่วนตัว[Profile]   ข่าวสารส่วนตัว[PM]ข่าวสารส่วนตัว[PM]   เข้าระบบ[Login]เข้าระบบ[Login] 

ขอบคุณเพื่อน ๆ พี่ๆที่ให้กำลังใจ แทนคำนับพัน
 ตั้งกระทู้ใหม่[NewTopic]   ตอบกระทู้[Reply]     หน้ากระดานข่าวหลัก - สังคมร่มร่อน(Social)
ดูกระทู้ก่อนนี้ :: ดูกระทู้ถัดไป  
ผู้ส่ง ข้อความ
ภูเรือ

Join: 14 สค. 2005
ตอบ: 106

ตอบตอบ: ศ. พค. 19, 2006 11:19 am    ชื่อกระทู้: ขอบคุณเพื่อน ๆ พี่ๆที่ให้กำลังใจ แทนคำนับพัน ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
ภาพที่ได้รับรางวัลครับ

กลับไปข้างบน
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว ส่งอีเมล์ MSN
u-t83

Join: 19 กย. 2005
ตอบ: 4

ตอบตอบ: จ. พค. 22, 2006 1:42 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
ยอดเยี่ยมมากครับ ถ่ายกลางวันหรือกลางคืนครับ ปรกติเจ้ามอเล่ย์ มันจะปรากฎตัวกลางคืนใช่ไหมครับ กรรมการตาถึง และคงจะเป็นนักดำน้าด้วยแน่ๆๆเลย :roll:
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว ส่งอีเมล์
ภูเรือ

ตอบตอบ: อ. พค. 23, 2006 1:32 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
ขอตอบครับ
ภาพนี้ถ่ายตอนกลางวันครับ ปลาไหลตัวนี้ได้ถูกเลี้ยงไว้โดยไม่ได้ตั้งใจ ที่ สิมิลัน เกาะหก หรือเรือนกล้วยไม้ ความลึกประมาณ 14-15 เมตร โดยทีไดร์มาสเตอร์พานักดำน้ำเที่ยวก็เลยเอาอาหารไปเลี้ยงปลา แต่เค้าก็มากินด้วย เลี้ยงอยู่เป็นปีเค้าถึงออกมาเล่นด้ยครับ เค้าจะจำผู้ที่เลี้ยงได้แม่นมาก ปรกนิสัยเค้าชอบอยู่ในรู จะโผล่ออกมาให้เห็นเฉพาะด้านหน้าและคอเท่านั้น ต่อเมื่อเค้าหิวเค้าจะมาให้เราเห็นทั้งตัว มีอยู่ครั้งหนึ่งที่ พม่า ผมได้เห็นเค้าผสมพันธุ์ ตอนกลางวันเลย เวลาผสมพันธุ์ก็คลาย ๆงู พันกัน ยุ่งเลย ภาพนี้ผมได้ถ่ายก่อนมาเรียน ร่มบินครับ ทุกภาพที่ถ่ายมีตำนานครับ
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว ส่งอีเมล์ MSN
ติงลี่..

Join: 11 สค. 2005
ตอบ: 29

ตอบตอบ: อ. พค. 23, 2006 7:30 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
สวยมากครับ ^_^
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
จ่าแม็ค

Join: 10 สค. 2005
ตอบ: 970

ตอบตอบ: อ. พค. 23, 2006 8:00 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
ผมเห็นไม่ชัดเลย คุณยุ้ย ช่วยเอารูปที่ชนะมาลงให้ชัดๆเป็นขวัญตาพวกเราทีเถอะ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว ส่งอีเมล์ เข้าชมเว็บไซต์ MSN
ภูเรือ

ตอบตอบ: พ. พค. 24, 2006 3:12 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
ตามคำเรียกร้อง

ภูเรือ

ตอบตอบ: พ. พค. 24, 2006 3:14 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
เหมือนยานบินอะไรครับ

แสดงการตอบก่อนนี้:   
 ตั้งกระทู้ใหม่[NewTopic]   ตอบกระทู้[Reply]     หน้ากระดานข่าวหลัก - สังคมร่มร่อน(Social) ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า:Page: 1 จากทั้งหมด:of: 1
ไปยัง[JumpTo]: