หน้ากระดานข่าวหลัก thaiglider.com
ห้องสนทนา ชมรมเครื่องร่อน (ประเทศไทย)

คำถามบ่อย[FAQ]คำถามบ่อย[FAQ]  ค้นหา[Seach]ค้นหา[Seach]  สมาชิก[Members]สมาชิก[Members]  ปฎิทินการบิน[Calendar]ปฎิทินการบิน[Calendar]   สมัครสมาชิก[Register]สมัครสมาชิก[Register] 
 ข้อมูลส่วนตัว[Profile]ข้อมูลส่วนตัว[Profile]   ข่าวสารส่วนตัว[PM]ข่าวสารส่วนตัว[PM]   เข้าระบบ[Login]เข้าระบบ[Login] 

ขอเรียนเชิญเพื่อนๆเหล่า กัลยณมิตร
ไปที่หน้า[Goto] 1, 2  Next[ถัดไป]
 ตั้งกระทู้ใหม่[NewTopic]   ตอบกระทู้[Reply]     หน้ากระดานข่าวหลัก - สังคมร่มร่อน(Social)
ดูกระทู้ก่อนนี้ :: ดูกระทู้ถัดไป  
ผู้ส่ง ข้อความ
paranon

Join: 14 สค. 2006
ตอบ: 16

ตอบตอบ: จ. กค. 09, 2012 10:39 am    ชื่อกระทู้: ขอเรียนเชิญเพื่อนๆเหล่า กัลยณมิตร ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
เรื่องของเรื่องมีอยู่ว่า ณ.ร้านอาหารร้านเดิมๆ ในวันอังคาร

พี่ร่างท้วม: น้อง P บ้านเสร็จยังว่ะ
น้อง P: เสร็จแล้วพี่ ปูหญ้าเสร็จแล้วด้วย
พี่ร่างท้วม: เมื่อไรขึ้นบ้านใหม่หล่ะ
น้อง P: ไม่รู้ดิพี่ มกรามั้ง เห็นเมียบอก (ว่างๆมากินข้าวที่บ้านกันดิ) ที่วงเล็บพูดลอยแบบไม่คิดอะไรทั้งสิ้น
พี่คนรวย: เฮ้ยเอาวันพุธเลย เดี๋ยวโทรหาพี่นรินทร์ก่อน ว่าแล้วแกก็ยกโทรศัพท์มือถือขึ้นโทร แล้วแกก็ไล่โทรหาเพื่อนๆ ณ.เวลานั้น
น้อง P: งงๆเหมือนนักมวยโดนชกที่หัว เออๆครับพี่

ประมาณว่า ใครว่างก็มาทานข้าวด้วยกันนะครับ เหตุผลที่จะมา
1. ไม่มีอะไรเลย
2. คุยเรื่องของคนที่ไม่ได้มา (นินทากันแหละ)
3. ที่เห็นว่าพี่นรินทร์มา ไม่ได้มาคุยเรื่องการบินเลยนะครับ (กลับไปอ่านหัวข้อที่2)
4. กินข้าวกัน อาหารมีไม่เยอะ เพียงพอสำหรับคนประมาณ 20 คน (คงจะต้องอิ่ม)
5. ขี่จักรยานพอให้รู้ว่ามีกิจกรรม ซัก 10 กิโลไปกลับ

- อย่าคาดหวังว่าจะได้สาระกลับไปนะครับ (คงไม่มีจริงๆ) แค่กิน กับ คุย เท่านั้น

ตกลงว่าเป็นวัน พุธที่ 11 นี้นะครับ เดี๋ยวผมลงพิกัด gps ให้ทราบอีกครั้งหนึ่ง หรือใครมีพิกัดบ้านผม ลงไปเลยก็ได้ครับ (ตอนนี้ผมของคิดว่าจะหาอะไรให้เพื่อนๆทานก่อน ณ.ตอนนี้ก็ยัง งงๆอยู่เลยครับ)
กลับไปข้างบน
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว ส่งอีเมล์
Aud

Join: 16 กค. 2006
ตอบ: 475

ตอบตอบ: จ. กค. 09, 2012 11:11 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
:s03:

อยากไปด้วย ไม่อยู่เด๋วโดนนินทา

ทำไงถึงสมัครเข้ากลุ่มกันยาหามิดได้อ่ะ

:s08:

aonn

Join: 07 เมย. 2008
ตอบ: 738

ตอบตอบ: จ. กค. 09, 2012 12:50 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
ขอไปด้วยคนได้ไหมครับกล่วโดนนินทา ดูรายชื่อ organiseแต่ละท่านแล้วระดับบริหารพักทั้งนั้น ยังไงต้องไปเด่วขนนกปลิวไปเรื่อยๆจะยิ่งยากไปใหญ่
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
แมงปอ

Join: 07 ธค. 2010
ตอบ: 48

ตอบตอบ: จ. กค. 09, 2012 2:20 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
อ้าวววว. เฮ..... s28
วิวัฒน์

Join: 16 สค. 2005
ตอบ: 575

ตอบตอบ: อ. กค. 10, 2012 10:18 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
บ้านป่านครับ ใส่ลงไปใน google.co.th ก็ขึ้นแล้ว

N13 37.084, E100 30.274

หมู่บ้าน นริศา ครับ
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว AIM MSN
paranon

ตอบตอบ: อ. กค. 10, 2012 10:27 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
- ขอแจ้งพิกัดให้ทราบนะครับ N 13'37.084 E 100'30.274

- มีแต่คนถามว่าทำมั้ยต้องเป็นวันพุธ ทำมั้ยไม่เป็นวันศุกร์ ตอบตามจริงผมเองก็ไม่รู้ครับ เพราะตอนนั้นกำลังกินปูอยู่ พอรู้สึกตัวอีกที่ พี่เค้าก็สรุปว่า " เฮ้ยเราไปกินข้าวกันที่บ้านป่าน วันพุธนะ เตรียมอาหารไว้ 3-4 อย่างนะ โซดา+น้ำ เตรียมให้พร้อม พี่จะไปขี่จักรยาน เสร็จแล้วก็กินเลยนะ" ครับ! ตอนนี้มีคนแจ้งว่า จะมาหลายท่านแล้ว สงสัยคงกลัวว่าถ้าไม่มา จะเป็นหัวข้อของการนินทา อย่าคิดมากครับ ถ้าเค้าไม่คิดถึงเค้าคงไม่พูดถึงหรอก :s20:
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว ส่งอีเมล์
paranon

ตอบตอบ: อ. กค. 10, 2012 10:29 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
ลงช้าไป ขอโทษครับที่ลงซ้ำกัน :s01:
ลูกหมี

Join: 10 สค. 2005
ตอบ: 2858

ตอบตอบ: อ. กค. 10, 2012 10:54 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
ได้ข่าว ว่า มีการตระเตรียมอาวุธ กันแล้ว
คงไม่มี การฆาตกรรม เกิดขึ้นในบ้านนะครับ
ผมจะไป ก็กลัวโดน ลูกหลงด้วย :s14:

089-หนึ่งสองสาม-เก้าหกสี่แปด, ดู วีดีโอ การบินร่มร่อน , ดาวน์โหลด วีดีโอ, My blog
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว เข้าชมเว็บไซต์
paranon

ตอบตอบ: อ. กค. 10, 2012 11:03 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
คุณหมีอาจจะได้เห็น ภาพอีกแง่มุมนึ่งนะ เช่นชายสูงวัย หลายคนกอดคอกันร้องห่มร้องไห้ :s08:
กรู๋

Join: 08 เมย. 2010
ตอบ: 84

ตอบตอบ: อ. กค. 10, 2012 1:22 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
เหมือนการเมือง จะปรองดองกันทีไร ต้องนองเลือดทุกที อิอิ s27
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
แสดงการตอบก่อนนี้:   
 ตั้งกระทู้ใหม่[NewTopic]   ตอบกระทู้[Reply]     หน้ากระดานข่าวหลัก - สังคมร่มร่อน(Social) ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า[Goto] 1, 2  Next[ถัดไป]
หน้า:Page: 1 จากทั้งหมด:of: 2
ไปยัง[JumpTo]: