หน้ากระดานข่าวหลัก thaiglider.com
ห้องสนทนา ชมรมเครื่องร่อน (ประเทศไทย)

คำถามบ่อย[FAQ]คำถามบ่อย[FAQ]  ค้นหา[Seach]ค้นหา[Seach]  สมาชิก[Members]สมาชิก[Members]  ปฎิทินการบิน[Calendar]ปฎิทินการบิน[Calendar]   สมัครสมาชิก[Register]สมัครสมาชิก[Register] 
 ข้อมูลส่วนตัว[Profile]ข้อมูลส่วนตัว[Profile]   ข่าวสารส่วนตัว[PM]ข่าวสารส่วนตัว[PM]   เข้าระบบ[Login]เข้าระบบ[Login] 

โยนหินถามทาง
ไปที่หน้า[Goto] 1, 2  Next[ถัดไป]
 ตั้งกระทู้ใหม่[NewTopic]   ตอบกระทู้[Reply]     หน้ากระดานข่าวหลัก - สังคมร่มร่อน(Social)
ดูกระทู้ก่อนนี้ :: ดูกระทู้ถัดไป  
ผู้ส่ง ข้อความ
thg01

Join: 27 ธค. 2010
ตอบ: 16

ตอบตอบ: อ. ตค. 08, 2013 3:51 pm    ชื่อกระทู้: โยนหินถามทาง ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
พี่ๆครับผมอยากบินครับ เออคือว่าผมผมมีหน้าที่การงานต้องรับผิดชอบ ผมเดินทางไปร่วมทิปกับท่านพี่ไม่สะดวก ผมมองเห็นพื้นที่ทำเลเหมาะและคิดว่าหน้าจะทำการลากวินส์ได้ จึงอยากให้ท่านพี่ช่วยให้ข้อมูลทุกอย่างครับ
1 ราคาเครื่อง LiteFlite Dragonfly ของ moyes
2 ราคาเรือ
3 ราคา winch ทุกยี่ห้อทุกแบบ เฉพาะลากกีฬาทางอากาศ
4 ราคาอุปกรณ์ต่างๆ
มันเป็นแค่แนวคิดของคนช่างฝัน ขอข้อมูลที่ไม่อคติ ความคิดเอาคนช่างฝันไม่ต้องรวยก็มีส่วนร่วมได้ สถานที่อ่างเก็บนํ้าเสม็ดบุรีรัมย์
ไม่ต้องมั่นใส้ผมนะครับว่าผมทำไม่ได้ ผมต้องการข้อมูลเฉยๆครับเผื่อผมทำได้[img][/img]

กลับไปข้างบน
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
ลูกหมี

Join: 10 สค. 2005
ตอบ: 2858

ตอบตอบ: ศ. ตค. 11, 2013 12:50 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
เล่นโยนหินมาแบบนี้ เลยไม่มีใครเข้ามาตอบ
คงกลัว หินหล่นใส่หัว 5555

อุปกรณ์หลักแต่ละอย่าง ผมก็ไม่ทราบราคา
ทั้งเครื่องบินเล็กลากวินซ์ หรือเรือลากวินซ์
แล้วอุปกรณ์วินซ์ต่างอีกๆ
ที่ว่ามานี้ ดูแล้วราคาหนักทุกชิ้นเลยครับ

ผมบินแบบไม่มีตังค์ ขอแค่ร่มตัวเดียว แบกไปบินได้ทั่วไทยแล้ว s26

089-หนึ่งสองสาม-เก้าหกสี่แปด, ดู วีดีโอ การบินร่มร่อน , ดาวน์โหลด วีดีโอ, My blog
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว เข้าชมเว็บไซต์
ครู เต้ย

Join: 26 มิย. 2012
ตอบ: 80

ตอบตอบ: ส. ตค. 12, 2013 7:24 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
ผมเคยดูคลิปสอนร่มร่อน ใช้มอไซ ลากอ่ะ ไม่รู้ที่ไหนอ่ะ ฮาดีครับ
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
thg01

ตอบตอบ: พ. ตค. 16, 2013 3:58 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
พี่หมีขอมากกว่านี้หน่อยครับ
วิถีเรามันต่างกันครับ แต่หัวใจเดียวกัน

thg01

ตอบตอบ: พ. ตค. 16, 2013 4:10 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
Model master

thg01

ตอบตอบ: พ. ตค. 16, 2013 4:27 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
Model Scooter Towing wills wing

thg01

ตอบตอบ: พ. ตค. 16, 2013 4:42 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
ลูกหมี บันทึก:
เล่นโยนหินมาแบบนี้ เลยไม่มีใครเข้ามาตอบ
คงกลัว หินหล่นใส่หัว 5555

อุปกรณ์หลักแต่ละอย่าง ผมก็ไม่ทราบราคา
ทั้งเครื่องบินเล็กลากวินซ์ หรือเรือลากวินซ์
แล้วอุปกรณ์วินซ์ต่างอีกๆ
ที่ว่ามานี้ ดูแล้วราคาหนักทุกชิ้นเลยครับ

ผมบินแบบไม่มีตังค์ ขอแค่ร่มตัวเดียว แบกไปบินได้ทั่วไทยแล้ว s26

พี่หมีครับร่มมันง่ายไป อย่าว่าผมฉลาดน้อยเลยครับ
พี่หมีครับพี่อยากเห็นร่มร่อนอยู่บนท้องฟ้าเมืองไทย มันไม่ต่างอะไรกับผม ทีอยากเห็นอยากมี แฮงค์ไกลเดอร์ อยู่บนท้องฟ้าเมืองไทยมากๆพอกับร่มร่อน ครับ

ลูกหมี

Join: 10 สค. 2005
ตอบ: 2858

ตอบตอบ: พฤ. ตค. 17, 2013 10:28 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
ผมก็แซวเล่นๆไป อิอิ
เล่นถามแบบโยนหิน
อยากบิน แต่ไม่รวย มีการงานเยอะ ไม่สะดวกออกทริป
อยากได้เรือ เครื่องบิน และวินซ์ มาใช้ลากบินใกล้บ้าน

ถ้าเริ่มแบบว่า มีโครงการจะพัฒนาไซต์บินที่อ่างเก็บน้ำ เป็นไซตฺ์บินแบบลากวินซ์
โดยอาจใช้เรือ รถ หรืออุลตราไลท์ ในการลากวินซ์ จะต้องทำอย่างไรบ้าง
อาจมีคนมาร่วมตอบอีก

แต่ผมว่า โทรไปคุยกับ อ.นรินทร์ เลยดีกว่า
เพราะมีทั้ง เรือ เครื่องบิน วินซ์ แฮงไกลเดอร์ พาราไกลเดอร์
และประสบการณ์ในการลากวินซ์ ครบทุกอย่าง น่าจะให้ตำแนะนำที่ดีได้

สำหรับผม คิดว่า ถ้าจะทำเองครบทุกอย่าง
โดยไม่มีใครช่วย หรือร่วมลงทุน ค่าใช้จ่ายคงสูงมาก
แต่ถ้าตั้งใจ และทุ่มเทจริงจัง มันก็สำเร็จได้ สู้ๆครับ

ขั้นแรก หาวินซ์ สักตัวให้ได้ก่อน ทดสอบลากวินซ์กับรถให้ชัวร์
แล้วค่อยหาเรือสักลำ ใช้ลากในอ่างเก็บน้ำ
เรือ น่าจะหาง่าย กว่าเครื่องไมโครไลท์ และปลอดภัยกว่า
แต่ถ้าต้องการเป็นไมโครไลท์จริงๆ ก็ปรึกษาพี่แอร์เลย

พูดถึงเรื่องวินซ์ ก็ต้องดูด้วยจะเอาวินซ์แบบใหน static หรือ pay-out
ถ้าบนบก ก็เลือกได้ทั้ง 2 อย่าง
แต่ลงเรือ หรือ หรือขึ้นฟ้า ก็ต้องหาแบบ pay-out

089-หนึ่งสองสาม-เก้าหกสี่แปด, ดู วีดีโอ การบินร่มร่อน , ดาวน์โหลด วีดีโอ, My blog
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว เข้าชมเว็บไซต์
thg01

ตอบตอบ: ศ. ตค. 18, 2013 9:45 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
ผมก็แซวเล่นๆไป อิอิ
เล่นถามแบบโยนหิน
อยากบิน แต่ไม่รวย มีการงานเยอะ ไม่สะดวกออกทริป
อยากได้เรือ เครื่องบิน และวินซ์ มาใช้ลากบินใกล้บ้าน

ขอบคุณครับพี่หมี ผมอยากให้ทุกคนเข้ามาตอบเผื่อจะได้อะไรบาง หรือมีแต่ผมดูอยู่ๆ ไม่ได้อะไรเท่าที่ควร กลับทำให้ผมหดๆๆๆๆหู่ โทรหาครู พี่แอร์ มันยังไม่ถึงเวลาครับท่าน
เอาเป็นว่าผมขอปิดกระทู้ครับ จบครับ รู้แล้วครับคิดอะไรอยู่
thg01

ตอบตอบ: ศ. ตค. 18, 2013 9:55 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
บุรีรัมย์ครับท่าน แฮงไกลเดอร์ จะถูกปลูกฝังรากลึกอยู่ที่บุรีรัมย์
มันแค่ความคิด ความฝัน ครับท่าน
แสดงการตอบก่อนนี้:   
 ตั้งกระทู้ใหม่[NewTopic]   ตอบกระทู้[Reply]     หน้ากระดานข่าวหลัก - สังคมร่มร่อน(Social) ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า[Goto] 1, 2  Next[ถัดไป]
หน้า:Page: 1 จากทั้งหมด:of: 2
ไปยัง[JumpTo]: