หน้ากระดานข่าวหลัก thaiglider.com
ห้องสนทนา ชมรมเครื่องร่อน (ประเทศไทย)

คำถามบ่อย[FAQ]คำถามบ่อย[FAQ]  ค้นหา[Seach]ค้นหา[Seach]  สมาชิก[Members]สมาชิก[Members]  ปฎิทินการบิน[Calendar]ปฎิทินการบิน[Calendar]   สมัครสมาชิก[Register]สมัครสมาชิก[Register] 
 ข้อมูลส่วนตัว[Profile]ข้อมูลส่วนตัว[Profile]   ข่าวสารส่วนตัว[PM]ข่าวสารส่วนตัว[PM]   เข้าระบบ[Login]เข้าระบบ[Login] 

คัดเลือกนักกีฬาทีมชาติ(ร่มร่อน)ไปแข่งที่บาหลี อินโดนีเซีย...
ไปที่หน้า[Goto] ก่อนนี้[Prv.]  1, 2, 3, 4, 5  Next[ถัดไป]
 ตั้งกระทู้ใหม่[NewTopic]   ตอบกระทู้[Reply]     หน้ากระดานข่าวหลัก - สังคมร่มร่อน(Social)
ดูกระทู้ก่อนนี้ :: ดูกระทู้ถัดไป  
ผู้ส่ง ข้อความ
อิอิ
บุคคลทั่วไป

ตอบตอบ: ศ. มิย. 06, 2008 1:23 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
ไว้คัดตัวติดแล้วค่อยสมัคร หรือต่อใบอนุญาติได้ป่าวคับ :P
กลับไปข้างบน
อยากรู้
บุคคลทั่วไป

ตอบตอบ: ศ. มิย. 06, 2008 1:55 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
วัน.. เวลา.. เก็บตัวช่วยแจ้งด้วย กี่วัน
วิวัฒน์

Join: 16 สค. 2005
ตอบ: 575

ตอบตอบ: ศ. มิย. 06, 2008 2:26 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
มีย่อยเป็นกรณีขึ้นอยู่กับการตัดสินใจของคณะกรรมการคัดเลือกนักกีฬาครับ เช่น

1. ระยะเวลาติดต่อกัน 2 สัปดาห์ หรือ 1 สัปดาห์เท่านั้น
2. กำหนดวันเช่น ศุกร์-อาทิตย์ 3-4 ครั้ง

แต่ถ้าเป็นผมอยากเลือก ข้อ 1 ระยะเวลาสัก 10 วัน แล้วยกคณะไปเก็บตัวที่จ้าวหลาว(จันทบุรี-ถ้าขอใช้สถานที่ได้นะครับ)ฝึกบิน-กิน-นอนให้คุ้มกับเวลาและงบประมาณหลวงเขาซะหน่อยครับ
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว AIM MSN
อ้นธรรมดา
บุคคลทั่วไป

ตอบตอบ: ศ. มิย. 06, 2008 2:46 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
ครับช่วยกันครับพี่น้อง ร่มร่อนเราท่านใด ที่มั่นใจจะสมัครคัดเลือกเป็นนักกีฬาร่มร่อนทีมชาติ ส่งรายชื่อทำการสมัครเลยครับ คณะกรรมการรอที่จะรวบรวม ดำเนินการขั้นตอนต่อไป โดยเฉพาะพวกเรา(ชมรมเครื่องร่อนประเทศไทย)ควรที่จะเป็นแบบอย่าง ถึงความพร้อมเพรียงและมีวินัย เพื่อเป็นแบบอย่างที่ดีแก่นักบินท่านอื่นนะครับ..........อย่ารอจนใกล้วันสุดท้ายหรือวันสุดท้ายเลยครับ
บุคคลทั่วไป

ตอบตอบ: ศ. มิย. 06, 2008 7:52 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
งั้นขอร่วมด้วยคนครับ

โอ๊ต พิทักษ์ หมอนเมือง
กฤศ
บุคคลทั่วไป

ตอบตอบ: ศ. มิย. 06, 2008 9:12 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
ขอด้วยคนครับ นาย ธิติกฤศ ธนนัญกรณ์ (กฤศ) ชลบุรี 086-6882591
ชาคริต

Join: 09 ธค. 2005
ตอบ: 70

ตอบตอบ: ส. มิย. 07, 2008 2:13 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
ขอทราบชื่อครูผู้ฝึกสอนหน่อยครับ อยากให้เป็นพี่นรินทร์นะครับ ถ้าเป็นคนอื่นไม่เชื่อฝีมือเลย อยากให้โวร์ทกันหน่อยครับ 8)

แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว ส่งอีเมล์ เข้าชมเว็บไซต์ MSN
KT
บุคคลทั่วไป

ตอบตอบ: ส. มิย. 07, 2008 5:30 pm    ชื่อกระทู้: อยากทราบว่าจะแบ่งแยกมั๊ย ? ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
คำถาม เรียนถามท่านคณะกรรมการ

1. ถ้าบินเป็น...แบบไม่มีอาจารย์เป็นหลักแหล่ง ประเภทครูพักลักจำ ลงแข่งไม่ได้ ถูกต้องมั๊ย...?
2. หรือบินเป็นจากครูท่านอื่นที่ไม่มีชื่อเสียง จะลงแข่งด้วยได้มั๊ย ?

ขอทราบรายละเอียดมากกว่านี้หน่อยครับ

ขอบพระคุณมากครับ

KT แกะดำ
แ อ ร์
บุคคลทั่วไป

ตอบตอบ: ส. มิย. 07, 2008 7:06 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
ช่วงนี้คณะกรรมการไปบินกันหมด ผมช่วยตอบแถมนะครับ

เกี่ยวกับครูนั้น ไม่ได้หมายความถึงครูที่สอนท่านหรือไม่ได้สอนท่าน แต่หมายถึงครูที่จะมาติวเข้มฝึกก่อนที่จะไปแข่งครับ เพราะฉะนั้นที่ถามมาตอบได้ดังนี้

1.ไม่ถูกต้องครับ คุณสามารถเข้าแข่งขันได้ ไม่ว่าจะไม่ได้เรียนหรือเรียนมากับครูท่านใด เพียงแต่ให้ผ่านเกณท์การคัดเลือกครับ

2.ดูคำตอบจากข้อ1ครับ

ผมไม่ได้เป็นคณะกรรมการแต่ตอบตรงนี้ได้เพราะทราบดีว่า กีฬาร่มร่อนไม่ปิดกั้นผู้ที่มีใจรักกีฬาชนิดนี้ครับ
KT
บุคคลทั่วไป

ตอบตอบ: ส. มิย. 07, 2008 11:02 pm    ชื่อกระทู้: ขออภัย ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
หากเข้าใจผิดก็ต้องขออภัยด้วยครับ

ขอบคุณที่ช่วยตอบ

KT แกะดำ
แสดงการตอบก่อนนี้:   
 ตั้งกระทู้ใหม่[NewTopic]   ตอบกระทู้[Reply]     หน้ากระดานข่าวหลัก - สังคมร่มร่อน(Social) ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า[Goto] ก่อนนี้[Prv.]  1, 2, 3, 4, 5  Next[ถัดไป]
หน้า:Page: 2 จากทั้งหมด:of: 5
ไปยัง[JumpTo]: