หน้ากระดานข่าวหลัก thaiglider.com
ห้องสนทนา ชมรมเครื่องร่อน (ประเทศไทย)

คำถามบ่อย[FAQ]คำถามบ่อย[FAQ]  ค้นหา[Seach]ค้นหา[Seach]  สมาชิก[Members]สมาชิก[Members]  ปฎิทินการบิน[Calendar]ปฎิทินการบิน[Calendar]   สมัครสมาชิก[Register]สมัครสมาชิก[Register] 
 ข้อมูลส่วนตัว[Profile]ข้อมูลส่วนตัว[Profile]   ข่าวสารส่วนตัว[PM]ข่าวสารส่วนตัว[PM]   เข้าระบบ[Login]เข้าระบบ[Login] 

ขอแสดงความอาลัยอย่างยิ่งกับ..คุณโจ้..น้องรักของพวกเรา
ไปที่หน้า[Goto] ก่อนนี้[Prv.]  1, 2, 3
 ตั้งกระทู้ใหม่[NewTopic]   ตอบกระทู้[Reply]     หน้ากระดานข่าวหลัก - สังคมร่มร่อน(Social)
ดูกระทู้ก่อนนี้ :: ดูกระทู้ถัดไป  
ผู้ส่ง ข้อความ
ตุ๊ครับ

Join: 10 ธค. 2005
ตอบ: 3

ตอบตอบ: ส. ธค. 10, 2005 11:22 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
:( วันนี้ครบอาทิตย์พอดี. จากเหตุการวันนั้น พี่พยายามโหลดภาพของน้องออกมา หวังว่าจะใส่แผ่นแล้วส่งให้คนที่น้องรักที่สุดได้ดูตามที่สัญญาไว้ แต่ไม่รู้ด้วยเหตุใด คอมพิวเตอร์ไม่ยอมบู๊ทระบบ ทำให้รูปที่พี่ถ่ายให้น้อง หายไปพร้อมกับภาพของพี่ แต่ภาพคนอื่น อยู่ครบหมด อาจเป็นด้วยหลายสาเหตุ มีสิ่งหนึ่งมาสะกิดให้รู้สึก หรืออาจน้องไม่อยากให้เค้าดู อันอาจจะทำให้ทุกใจเพิ่มขึ้น หรืออะไรก็แล้วแต่ แต่อยากบอกน้องว่า ภาพเก่า ๆ ทั้งหลาย พี่ยังเก็บไว้ เพื่อเมื่อยามคิดถึงน้องจะได้หยิบมาดู ว่าครั้งหนึ่ง พี่มีน้องที่ชื่อโจ้ ที่มีหัวใจเดียวกัน. อย่ากังวลกับสิ่งใดใด. หลับให้สบายนะน้องรัก........พี่ตุ๊
หนึ่ง วิ วิง

Join: 10 สค. 2005
ตอบ: 93

ตอบตอบ: จ. ธค. 12, 2005 7:00 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
........

ผมพิมพ์ ไป 1 หน้ากระดาษ แล้ว ลบทิ้ง ..
..
กระทู้แค่นี้ไม่อาจจะบรรยายความรู้สึกของผมได้ .. พอเพียง ...

ขอแสดงความเสียใจอย่างที่สุด กับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น และ หลังจากนั้น .. ครับ ..
กลับไปข้างบน
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
ลูกหมี

Join: 10 สค. 2005
ตอบ: 2858

ตอบตอบ: อ. ธค. 13, 2005 9:05 am    ชื่อกระทู้: ถึงพี่แหม่ม ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
ถึงพี่แหม่มครับ
ผมตั้ง password ของ พี่โจ้ ให้แล้วนะครับ
และพี่โจ้ ยังมีเมล์ อยู่อีกที่หนึ่ง คือที่ http://mail.yahoo.com
login ด้วยชื่อ nakrit_joe ใช้ password เหมือนที่นี่ครับ
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว เข้าชมเว็บไซต์
joe[kpt]

Join: 11 สค. 2005
ตอบ: 160

ตอบตอบ: อ. ธค. 13, 2005 5:51 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
ขอบคุณพี่ๆ เพื่อนๆ และทุกๆ ท่าน ที่ได้มาช่วยงานพี่โจ้ นะคะ ทุกวันนี้แหม่มคิดแค่ว่าพี่โจ้เค้าไปบินอยู่ ยังไม่กลับ แต่วันนึงเค้าก็จะกลับมาอยู่กับแหม่มและลูกเหมือนเดิม ไม่ว่านานแค่ไหน แหม่ม เจมส์ เพชร ก็จะรอพี่ตลอดไป
( ก่อนคุณจะบินขอให้คุณมั่นในใจตัวคุณเอง )
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว ส่งอีเมล์
onn

Join: 14 ธค. 2005
ตอบ: 61

ตอบตอบ: พ. ธค. 14, 2005 8:11 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
"สวัสดีคร๊าบบบบบบ 555"คำพูดประโยคนี้จะได้ยินแทบทุกครั้ง ที่เจอ โจ้ หรือคุยทาง โทรฯ โจ้เป็นคนอารมณ์ดี สุภาพ เป็นนักบริการ มีน้ำจิตน้ำใจ อยู่ด้วยแล้วไม่เหงา ตอนนี้เพื่อนปลีกตัวไปพักผ่อนในดินแดนที่สุขสงบ สุ่มฝึกบินร่มอยู่กับปุยเมฆสีขาว บินโฉบไปมาทักทายเทวดา นางฟ้าตามประสาคนขี้เล่น ของเพื่อน โจ้ถึงนายจะบินอยู่ที่ไหนก็ตาม เราขออย่างหนึ่งถ้าพวกเพื่อนๆเราจะไปบินกันที่ใดแม้ จะอาจจะเกิดเหตุอันตรายหรือสภาวะที่ไม่เหมาะสม ขอให้เพื่อนช่วยมาเป็น ยามระวังใจดลจิตดลใจเพื่อนๆ เพื่อความปลอดภัย
รักเพื่อน
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
พีรยุทธ

Join: 14 ธค. 2005
ตอบ: 8

ตอบตอบ: พ. ธค. 14, 2005 10:13 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
โจ้....อยู่ข้างบนบินให้สนุกนะ ถ้าว่างแวะมาเยี่ยมอ้นบ้าง เห็นเขาบ่นคิดถึงนายตลอดเลย

คิดถึงนายทุกครั้งที่จับร่ม

เอ๊ะ
air

Join: 04 กย. 2005
ตอบ: 270
ที่อยู่: --ร้านอาหาร ---------> " เฒ่าทะเล " <-------> อ่าวอุดม ชลบุรี <---

ตอบตอบ: พ. ธค. 14, 2005 10:49 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
นี่เป็นข้อความของคุณแหม่มแฟนพี่โจ้ ลงขอบคุณที่เว็บผม แต่ผมดึงไว้ก่อนจนถึงวันนี้ ผมเลยนำมาลงครับ ส่วนความรู้สึกผม " คิดถึง และ เสียดาย " พี่โจ้รับปากว่าจะไปช่วยครูนรินทร์และผม จัดงานแข่งร่มที่ตาก และจะเข้ามาช่วยงานที่สมาคมฯ ด้วย และถ้าผมมีโอกาสบิน ผมจะบินเผื่อพี่โจ้นะครับ โดยเฉพาะภูเรือ ... แอร์

joe[kpt]

ขอขอบคุณจากใจ...ครอบครัวกมุทชาติ - 07/12/2548 22:29
ขอขอบคุณ ทุกท่านที่มาร่วมช่วยงานพี่โจ้นะค่ะ ขอบคุณทุกกำลังใจที่มอบให้ แหม่มจะทำหน้าที่พ่อและแม่ให้ดีที่สุดค่ะ ขอบคุณอีกครั้งค่ะ
แหม่ม , เจมส์ , เพชร
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว ส่งอีเมล์ เข้าชมเว็บไซต์
แสดงการตอบก่อนนี้:   
 ตั้งกระทู้ใหม่[NewTopic]   ตอบกระทู้[Reply]     หน้ากระดานข่าวหลัก - สังคมร่มร่อน(Social) ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า[Goto] ก่อนนี้[Prv.]  1, 2, 3
หน้า:Page: 3 จากทั้งหมด:of: 3
ไปยัง[JumpTo]: