หน้ากระดานข่าวหลัก thaiglider.com
ห้องสนทนา ชมรมเครื่องร่อน (ประเทศไทย)

คำถามบ่อย[FAQ]คำถามบ่อย[FAQ]  ค้นหา[Seach]ค้นหา[Seach]  สมาชิก[Members]สมาชิก[Members]  ปฎิทินการบิน[Calendar]ปฎิทินการบิน[Calendar]   สมัครสมาชิก[Register]สมัครสมาชิก[Register] 
 ข้อมูลส่วนตัว[Profile]ข้อมูลส่วนตัว[Profile]   ข่าวสารส่วนตัว[PM]ข่าวสารส่วนตัว[PM]   เข้าระบบ[Login]เข้าระบบ[Login] 

จตุคามรามเทพ รุ่น ดอนเศรษฐี
ไปที่หน้า[Goto] ก่อนนี้[Prv.]  1, 2
 ตั้งกระทู้ใหม่[NewTopic]   ตอบกระทู้[Reply]     หน้ากระดานข่าวหลัก - สังคมร่มร่อน(Social)
ดูกระทู้ก่อนนี้ :: ดูกระทู้ถัดไป  
ผู้ส่ง ข้อความ
ลูกหมี

Join: 10 สค. 2005
ตอบ: 2858

ตอบตอบ: พฤ. กค. 05, 2007 9:07 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
:roll: :roll: :roll: :roll:

เด็กๆ โปรดใช้ วิจารณญาณ และเหตุผล
เป็นพิธีกรรม และความเชื่อ ส่วนบุคคล

วัตถุที่สร้างขึ้น เป็นเพียงสิ่งยึดเหนี่ยว หรือ ดึงดูด ให้เข้าถึงความดี
แต่สิ่ง ศักดิ์สิทธ์ หรือปฎิหารย์ ที่แท้จริง คือความดี และคนที่กระทำ

กลับไปข้างบน
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว เข้าชมเว็บไซต์
จ่ากอง
บุคคลทั่วไป

ตอบตอบ: พฤ. กค. 05, 2007 9:51 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
พี่bobผมของจอง 5 ชุดครับ ขอเต็นท์คาราบาวให้ด้วยน่ะครับ 1 ชุด
นายช่างBob

Join: 09 กย. 2005
ตอบ: 367

ตอบตอบ: ศ. กค. 06, 2007 10:31 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
ตอบ.....จ่ากอง.....การจองผมไม่ทราบหรอกครับ.....สำหรับผมมีแต่แจกฟรี....เพราะผมทำบุญไปแล้ว....ก็ได้พอเอามาแจกมาแบ่งกันเก็บไว้เป็นที่ระลึก......ส่วนเต้นท์ไม่มีปัญหาแล้วจะจัดให้.......ส่วนการที่ผมเอากิจกรรมนี้มาลงให้ทราบกันไม่ได้มีจุดประสงค์ที่จะขายของ.....หรือหาผลประโยชน์.....เพียงแต่เสนอกิจกรรมที่ผมได้ไปร่วมมาจากการที่บินไม่ได้เท่านั้นเอง.......ถ้าเป็นการรบกวนพื้นที่เวป....ไร้สาระ....และไม่เกี่ยวกับการบิน....ก็ขอโทษเพื่อนๆสมาชิกด้วย :(
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว ส่งอีเมล์
ลูกหมี

ตอบตอบ: ศ. กค. 06, 2007 11:38 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
ไม่ถือเป็น เรื่องไร้สาระ หรอกครับ พี่บ็อบ
เพราะอะไรจะเป็นสาระหรือไม่
ก็ขึ้นอยู่กับความคิด และชอบของแต่ละคน

ใครจะเชื่ออย่างไร หากทำแล้วมีความสุข
โดยไม่มีผลเสียต่อใคร หรือส่วนรวม ก็เป็นสิ่งที่ดี

แต่ในบางครั้ง หากเรื่อง ที่นำเสนอ
เป็นไปในทาง ไสยศาสตร์ มากกว่าวิทยาศาสตร์
ก็ต้องมีการ ขึ้นคำเตือน ไว้หน่อย (เหมือนใน ทีวี)

เพราะ เว็บของเรา มีบุคคล หลากหลายวัย เข้ามาดู
และเราก็ไม่ได้ปิดกั้น ที่จะนำเสนอเฉพาะเรื่องบินอย่างเดียว
คงเข้าใจ นะครับ :lol:

....

ผมนั่งพินิจ และพิจารณา ดูหลายรอบแล้ว
ดูยังไง ก็ยังเห็นว่าหนุ่มอยู่ แถมฟิตปั๊งอีก

อย่าทำให้ คนอื่น เข้าใจว่า เป็นคนแก่หัวล้านนะครับ...

เพราะคนแก่หัวล้าน เขาบอกว่า ชอบคิดมาก และขี้น้อยใจ

อิอิ..... :lol: :lol: :lol:

ใครช่วยดูที ว่านักบินในภาพนี้ ยังหนุ่มและฟิตปั๊ง อยู่หรือป่าว ... อิอิ...
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว เข้าชมเว็บไซต์
ใบหัก
บุคคลทั่วไป

ตอบตอบ: ศ. กค. 06, 2007 2:52 pm    ชื่อกระทู้: ใบหัก ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
ในส่วนตัวเห็นด้วยนะครับ กับการที่คุณลูกหมีออกมาเตือน มันไม่ใช่เรื่องที่มีสาระหรือไร้สาระหรอกครับ มันเป็นเรื่องของความเชื่อของแต่ละบุลคล ซึ่งแต่ละคนก็คิดและเชื่อไม่เหมือนกัน และเวปบอร์ดนี้ก็เป็นเวปที่เกี่ยวกับร่มร่อน ซึ่งถ้ามีอะไรที่นอกเหนือจากเรื่องร่มร่อนนี้ก็คงจะต้องบอกบ้าง อย่าโกรธและน้อยใจไปเลยครับ เพื่อนๆพี่ๆ กันทั้งนั้น
ชาคริต

Join: 09 ธค. 2005
ตอบ: 70

ตอบตอบ: ศ. กค. 06, 2007 10:15 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
ในฐานะสมาชิกคนหนึ่งผมก็ขอแสดงความคิดเห็นส่วนตัวบ้างนะครับ ถึงว่าเว็ปจะเป็นเรื่องของร่มร่อนก็จริง แต่ผมเห็นว่ากระทู้มันว่างมานามแล้ว อาจจะมีอะไรบ้างแปลกหูแปลกตามาให้ดูมันก็ไม่แปลกอะไร นิดๆ หน่อยๆ และผมเห็นว่าควรหรือไม่ที่มีความเห็นเช่นนี้ มันเป็นความเห็นนำ และเหมาะหรือไม่ที่จะต้องถึงกับเตือน ทั้งคุณวุฒิและวัยวุฒิแล้วไม่เหมาะ ควรให้เกียติในความคิดเห็นของคนอื่นๆ และภาพที่ลงก็ไม่ได้สร้างความเสื่อมเสียให้กับเว็ป ไม่ว่ากันนะลูกหมีเพราะขอความที่ท่านเขียนลงมันค่อนข้างจะแรงไปนิด เบรกแค่เบาๆ ก็พอ แค่ความคิดเห็นส่วนตัวนะ 8)
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว ส่งอีเมล์ เข้าชมเว็บไซต์ MSN
ลูกหมี

ตอบตอบ: ส. กค. 07, 2007 9:52 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
อย่าคิดมากครับ ไม่มีอะไรครับ ผมคุยกับพี่บ็อบแล้ว
พี่บ็อบก็เป็นผู้ใหญ่ ที่เข้าใจดี เป็นคนคุยสนุกสนาน
และผมก็ยังมีความเคารพนับถือ ท่านอยู่

แต่เนื่องจาก เว็บของเรา สามารถเข้าถึง ได้จากทุกเพศทุกวัย
เมื่อมีเรื่อง เกี่ยวกับพิธีกรรมและความเชื่อ
ก็ต้องใส่คำเตือนไว้ ในฐานะ ผู้ดูแลเว็บ :P
อ้นธรรมดา
บุคคลทั่วไป

ตอบตอบ: ส. กค. 07, 2007 9:54 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
ดีครับ...ลูกหมีผมเห็นด้วยครับ ทำถูกต้องแล้วครับ ผมไม่เห็นจะต้องไปต่อว่าต่อขานอะไรกัน ส่วนตัวผมเองก็นับถือ+ศัทธาองค์จตุครามรามเทพ ในระดับหนึ่ง ก็ถึงขั้นคล้องคอ เกือบทุกวันแหละครับ แต่อีกความรู้สึกหนึ่งก็คิดว่ามันชักจะเลยเถิด ไปกันใหญ่แล้ว กระแสท่านฯ ไม่ว่าจะเป็นเพื่อนฟูงในวงการ ศิลปะต่างมีรายได้เป็นกอบเป็นกำร่ำรวย กันผิดหูผิดตา จากการออกแบบ ผลิต จำหน่าย ทำงานกันวันละ10-20 ชม. โก่งราคาค่าตัวกัน นี่หรือเปล่าครับที่เขาเรียก ธุรกิจศัทธา ดีแล้วครับเปิดโอกาส ให้คนอย่างพวกผมนี่ได้ออกมาพูดบ้าง อย่าใจแคบนักเลยครับ(ไม่ได้ว่าใครนะครับ) ภาพรวมๆ หากท่านทำด้วยจิตอันเป็นกุศลจริง ดีครับบบ....แต่ก็น่าสงสารคนที่เกาะกระแสแฟชั่น คิด หวังว่า องค์ท่านฯ จะเนรมิตรสิ่งต่างๆที่ท่านต้องการ ฯลฯโดยการเช่าซื้อ หามาเป็นเจ้าของ จนขณะนี้ราคาแพงริบริ้ว ผลิตเท่าไหร่ไม่พอ อย่าให้ได้รู้ว่าที่ไหนทำ จะต้องเฮกันไป เกาะกระแส สร้างชื่อเสียง เงินทอง เบาๆลงบ้างก็ดีครับ พี่น้อง ปัญหาบ้านเมือง ปากท้องค่อนข้างหนักหนา มาช่วยกันแก้ ช่วยกันคิด เจียดสตางค์ น้อยนิดบริจากช่วยพี่ น้องไทย 3 จว.ใต้บ้างก็ดีครับ........รักกันครับ.....ต้องกราบขอภัยครับหากความคิดเห็นผมเผอิญ ไปขัดความรู้สึกท่าน.....(แล้ว อย่าลืม ไปลงประชามติให้กับ รธน. ใหม่นะครับ....)

นายช่างBob

Join: 09 กย. 2005
ตอบ: 367

ตอบตอบ: อา. กค. 08, 2007 12:22 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
อย่ามีปัญหากันเลย......ผมหัวไม่ล้าน.....แต่คงจะวัยทองมากกว่า.......การไหว้ยังไงก็ดีกว่ามานั่งทะเลาะกัน......ลมดีแล้วไปบินกัน :lol:

แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว ส่งอีเมล์
แสดงการตอบก่อนนี้:   
 ตั้งกระทู้ใหม่[NewTopic]   ตอบกระทู้[Reply]     หน้ากระดานข่าวหลัก - สังคมร่มร่อน(Social) ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า[Goto] ก่อนนี้[Prv.]  1, 2
หน้า:Page: 2 จากทั้งหมด:of: 2
ไปยัง[JumpTo]: