หน้ากระดานข่าวหลัก thaiglider.com
ห้องสนทนา ชมรมเครื่องร่อน (ประเทศไทย)

คำถามบ่อย[FAQ]คำถามบ่อย[FAQ]  ค้นหา[Seach]ค้นหา[Seach]  สมาชิก[Members]สมาชิก[Members]  ปฎิทินการบิน[Calendar]ปฎิทินการบิน[Calendar]   สมัครสมาชิก[Register]สมัครสมาชิก[Register] 
 ข้อมูลส่วนตัว[Profile]ข้อมูลส่วนตัว[Profile]   ข่าวสารส่วนตัว[PM]ข่าวสารส่วนตัว[PM]   เข้าระบบ[Login]เข้าระบบ[Login] 

เสาร์ที่ 21 กค 50 ใครว่างเชิญบินที่เขาสน ราชบุรีครับ
 ตั้งกระทู้ใหม่[NewTopic]   ตอบกระทู้[Reply]     หน้ากระดานข่าวหลัก - สังคมร่มร่อน(Social)
ดูกระทู้ก่อนนี้ :: ดูกระทู้ถัดไป  
ผู้ส่ง ข้อความ
วิวัฒน์

Join: 16 สค. 2005
ตอบ: 575

ตอบตอบ: ศ. กค. 20, 2007 12:57 pm    ชื่อกระทู้: เสาร์ที่ 21 กค 50 ใครว่างเชิญบินที่เขาสน ราชบุรีครับ ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
เสาร์ที่ 21 กค 50 ใครสนใจบินหรือหาข้อมูลเกี่ยวกับร่มร่อนเชิญที่ขาสน ราชบุรีสัก 10 โมงนะครับ กะว่าไปถึงปุ๊บก็บินปับเลยไง อิอิ

ใครต้องการข้อมูลเพิ่มเติม โทร. 081-6278643 (Vivat)แล้วพบกันบนท้องฟ้านะครับ

เสาร์-อาทิตย์หน้าเพื่อนสมาชิกช่วยดูลม-อากาศด้วยนะครับถ้าดีเหมือนเสาร์นี้(เขาสะเดา)พวกเราก็ย้ายไปบินที่เขาสะเดา โคราชเลยนะครับ จะได้ไปพบปะเพื่อนร่มร่อนโคราชด้วยไง คิดถึงอะ Bye Bye

ปล. ก่อนไปยังไงอย่าลืมโทรเฟริมส์ด้วยนะครับ

Resize Wallpaper03.jpg

กลับไปข้างบน
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว AIM MSN
ลูกหมี

Join: 10 สค. 2005
ตอบ: 2858

ตอบตอบ: ศ. กค. 20, 2007 1:09 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
อาทิตย์ ถัดไป
ก็เจอกันที่ เขาพาง ชุมพร :lol:

แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว เข้าชมเว็บไซต์
โอบเอื้อ
ผู้ดูแลระบบ
ผู้ดูแลระบบ

Join: 17 ตค. 2005
ตอบ: 583

ตอบตอบ: ศ. กค. 20, 2007 2:24 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
ลูกหมีครับบบ....
อาทิตย์นี้ผมไม่ได้ลง กทม...........พรุ่งนี้
ถ้าไปที่เขาสน...ฝากที่วัดลมมากับ..โปรวิวัฒน์นะครับ
ปล......ฝากโปรวิวัฒน์...จ่ายก่อนด้วยนะครับ...........
..........วันที่ 26 หรือ 27 จะไปชําระหนี้ให้ครับ

แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
อ้นธรรมดา
บุคคลทั่วไป

ตอบตอบ: ศ. กค. 20, 2007 3:33 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
อ๊า....หัวหน้าดูท่าซิ "เฮ้ย โมโห ติดยาก ติดเย็นหนักเดี๋ยว ป๊าดต่อยแม่งเลย.."
.....ยินดีครับ เจอกันเขาสนเสาร์นี้ หลังจากหลายท่านโทรถาม โพสถามว่าผมยังบิน ร่มร่อนอยู่รึเปล่า สงสัยไม่บินแล้วมั่ง ครหาผมไปต่างๆนาๆ มา ๆ ครับ เสาร์นี้เลยเจอกันครับนัดล้างตา ให้มันรู้ซะบ้างว่าผม นะแฟนพันธ์แท้ตลอดกาล....

บุคคลทั่วไป

ตอบตอบ: ศ. กค. 20, 2007 4:10 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
โปรหมีครับบบบบ..........อย่าเอาที่วัดความเร็วของผมให้
คนที่มีรูปอยู่ข้างล่างนี้..ทดลองบินนะครับ.......
เพราะท่านใช้ร่ม DHV 4-5 ......
ประเดี๋ยว...อุปกรณ์ใหม่ของผมจะเสียศูนย์ครับ......

ลูกหมี

Join: 10 สค. 2005
ตอบ: 2858

ตอบตอบ: ศ. กค. 20, 2007 4:34 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
รับทราบครับ :)
เพราะ อุปกรณ์ตัวนี้ ต้องใช้กับร่ม สเป็ค ไม่เกิน DHV 2
ถ้าใช้กับ ร่ม DHV 4-5 จะเป็นการโอเวอร์โหลดเกินไป อุปกรณ์อาจเสียหายได้ :lol: :lol: :lol:

แต่อาทิตย์ นี้ ผมไม่ได้ไปนะครับ
ของทั้งหมด ก็ยังเก็บอยู่ที่ผม รวมทั้ง คอนด็อมเก็บร่มของพี่ขยันด้วย :lol:
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว เข้าชมเว็บไซต์
pangpond

Join: 18 ตค. 2006
ตอบ: 26

ตอบตอบ: ศ. กค. 20, 2007 8:28 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
ผมอ่ะ รออยูที่ตีนเขาสนมา 4 อาทิตย์แล้ว เช้าๆลมดี สายๆลมแรง บ่ายๆมีทั้งลมฝน พรุ่งนี้เจอกันคร๊าบบบบบบบบบบบบบบ
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว ส่งอีเมล์ Yahoo MSN
อ้นธรรมดา
บุคคลทั่วไป

ตอบตอบ: ศ. กค. 20, 2007 8:37 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
กราบประทานโทษครับ...ท่านอดีตเพราะถึงแม้ว่าท่านจะ อนุญาติผมเองก็คงไม่สามารถบินทดสอบได้ เพราะเกรงว่าจะ กระทบกับสัญญาที่ได้ทำไว้กับสปอนเซอร์ อุปกรณ์ชนิดเดียวกัน ซึ่งมีข้อห้ามผูกมัดอีกหลายปี แรกก็ตั้งใจว่าหากเป็นการขอร้องโดยตรงจากท่านก็คงขัดไม่ได้ แต่พอกลับมาดูสัญญาที่ทำไว้ อ๊า....เกรงว่าความเสียหายที่เกิดขึ้นจะมากกว่า ประกอบกับผมไม่สามารถ บินด้วยร่มที่ ค่า dhv ต่ำกว่านี้ได้ ตั้งใจจะโทร. ไปเรียนชี้แจงอยู่พอดีเชียว ...ครับ...ตกลงเป็นอันว่าเรื่องนี้จบไปปป
ท้ายนี้หวังว่าท่านคงเข้าใจ
จึงเรียนมาเพื่อโปรดพิจารณา
อ้นธรรมดา

แสดงการตอบก่อนนี้:   
 ตั้งกระทู้ใหม่[NewTopic]   ตอบกระทู้[Reply]     หน้ากระดานข่าวหลัก - สังคมร่มร่อน(Social) ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า:Page: 1 จากทั้งหมด:of: 1
ไปยัง[JumpTo]: