หน้ากระดานข่าวหลัก thaiglider.com
ห้องสนทนา ชมรมเครื่องร่อน (ประเทศไทย)

คำถามบ่อย[FAQ]คำถามบ่อย[FAQ]  ค้นหา[Seach]ค้นหา[Seach]  สมาชิก[Members]สมาชิก[Members]  ปฎิทินการบิน[Calendar]ปฎิทินการบิน[Calendar]   สมัครสมาชิก[Register]สมัครสมาชิก[Register] 
 ข้อมูลส่วนตัว[Profile]ข้อมูลส่วนตัว[Profile]   ข่าวสารส่วนตัว[PM]ข่าวสารส่วนตัว[PM]   เข้าระบบ[Login]เข้าระบบ[Login] 

บินกันสะใจในแมตช์เปิดฤดูการบินที่เขาเด่น 13 พ.ย.46
ไปที่หน้า[Goto] ก่อนนี้[Prv.]  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8  Next[ถัดไป]
 ตั้งกระทู้ใหม่[NewTopic]   ตอบกระทู้[Reply]     หน้ากระดานข่าวหลัก - สังคมร่มร่อน(Social)
ดูกระทู้ก่อนนี้ :: ดูกระทู้ถัดไป  
ผู้ส่ง ข้อความ
joe[kpt]

Join: 11 สค. 2005
ตอบ: 160

ตอบตอบ: จ. พย. 14, 2005 2:51 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
พี่โอบฯครับ สงสัย ผมคงต้องไปฝึกใหม่ครับ อิ อิ ฝึกพูด ฝึกวางแผน และตัดสินใจเคลียร์งานการให้ดี ตอนเขาไปม่วนกัน แหม่ อดและเสียดายทุกที่ อีตอนได้ไปก้อ.. เฮอะ..รับประทานแห้วทุกที พัยเผื่อยสิ
กลับไปข้างบน
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว ส่งอีเมล์
โอบเอื้อ
ผู้ดูแลระบบ
ผู้ดูแลระบบ

Join: 17 ตค. 2005
ตอบ: 583

ตอบตอบ: จ. พย. 14, 2005 3:27 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
ฝากรูปให้โจ้อิจฉาอีก 2-3 รูปครับ

แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
โอบเอื้อ
ผู้ดูแลระบบ
ผู้ดูแลระบบ

ตอบตอบ: จ. พย. 14, 2005 3:29 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
อ้าวรูปไม่มา..ขอใหม่ครับ

แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
โอบเอื้อ
ผู้ดูแลระบบ
ผู้ดูแลระบบ

ตอบตอบ: จ. พย. 14, 2005 3:36 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
อันนี้รูปตัวเอง...ไม่ได้บินมา 2 เดือนกว่า
ไฟล้แรกตอนแลนดิ้งเลยลืมกางล้อครับ...555555
พอไฟล้ที่สอง...ไม่ลืมครับ

กู๋
บุคคลทั่วไป

ตอบตอบ: จ. พย. 14, 2005 5:08 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
คนที่ต้องฝึกใหม่ไม่ใช่พี่โจ้หรอกครับ มีคนนึง ครูแจ้งแล้วว่าให้ไปฝึกใหม่ เป็นใครเอ่ยทายซิ :D :o :)
จิ้งจกทะเล
บุคคลทั่วไป

ตอบตอบ: จ. พย. 14, 2005 8:28 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
ขอตอบแทนพี่โจ้คนนั้นคือพี่ซันเจ้าเวหาคราบ :P :P ไม่รู้เครียงานได้หรือเปล่าเห็นว่าครูบอกต้องฝึกใหม่หมดเลย :cry:
อ้น
บุคคลทั่วไป

ตอบตอบ: จ. พย. 14, 2005 8:30 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
กู๋ บ้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆบอๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เข้าใจอะไรผิดหรือเปล่า ไม่ใช่อยู่แล้วสำหรับคนบิน 3 flight takeเดียวผ่านตลอด ทำtop landing อีกต่างหาก (ร้อนตัวรึเปล่าว่ะ)

วิ
บุคคลทั่วไป

ตอบตอบ: จ. พย. 14, 2005 8:43 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
แหม..อยากบอกว่าตั้งแต่บินเป็นมาเนี่ยไม่เคยสนุกขนาดนี้เลย วิไม่ได้ออกมาบินนานแล้ว แต่รู้สึกว่าชมรมเราอบอุ่นขึ้นทุกวัน ทุกวันเลยมีสมาชิกมากันหนาแน่น ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณ ครูนรินทร์ที่แสนดีของพวกเราที่ช่วยต่อยอดให้จดวิได้บินเกาะเทอมอลเป็นครั้งแรก นานที่สุดและสูงที่สุดตั้งแต่เคยบินมาเลยค่ะ :o :lol: :lol: นี่แหละเคล็ดลับที่ทำให้วิบินได้สูงขนาดนั้น ครูดี( คอยดูอยู่ตลอดเลย555 ) อุปกรณ์ดีจ้า( ไม่ได้โม้นะ เอามาบินร่มร่อนไฟล์แรกนะเนี่ย :roll: :wink: )แหมแต่..น่าเสียดาย บินสูงเกินไปเลยไม่ค่อยจะติดรูปกะเขาบ้างเลยยย.. :( :cry: เอาไว้คราวหน้าจะพยายามบินให้ต่ำกว่านี้หน่อยละกัน อิ อิ อิ
จ่าแม็คคะ หมวกที่จ่าแม็คเก็บได้เป็นหมวกของพี่อ้อค่ะ พอดีวิยืมไปใส่แล้วมัวแต่ดีใจที่บินได้สูงก็เลยลืมเก็บไปคืนพี่อ้อ :) :D ถ้าไงรบกวนจ่าแม็คช่วยเก็บหมวกใบนี้ไว้ให้พี่อ้อด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ ไว้เจอกันทริบหน้าค่ะ :lol: :lol:
เอ.. พี่อ้น หนูว่าหนูก็ได้ยินครูพูดเหมือนกันนะ ตอนแรกคิดว่าหูฝาดซะอีก 555
ร่มภูเขา
บุคคลทั่วไป

ตอบตอบ: จ. พย. 14, 2005 8:50 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
คุณอ้นติดต่อกลับพี่นรินทร์ด่วน..........ไม่ต้องปิดโทรศัพท์หนี พี่เขาติดต่อไม่ได้เลย นัดกันไว้ที่เทรนนิ่งฮิลล์ 09.00 น. วันนี้ทำไมคุณไม่ยอมไป ปล่อยให้พี่นรินทร์ไปรอเกือบชั่วโมง คิดหรือว่าทำทอปแลนดิ้ง HARNESS แทบขาดแถมต้องทายาหม่องที่เข่า แล้วพี่นรินทร์เขาจะยอมให้คุณไม่ต้องไปหัดเทคออฟใหม่ 555555(ไม่สะใจเอาใหม่ ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า ) คุณกู๋ คุณรุ่ง จงชื่อในสิ่งที่พี่นรินทร์พูดนะครับ อย่าไปเชื่อในสิ่งที่เห็น อาจจะเป็นภาพลวงตาก็ได้ ขออีกที.......555555
อ้น
บุคคลทั่วไป

ตอบตอบ: จ. พย. 14, 2005 9:05 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
เอา เอาเข้าไปพวกนี้ มันทำงานกันเป็นทีมมีการวางแผนล่วงหน้า ทำงานเป็นขั้นเป็นตอนทำให้เห็นขนาดนี้แล้วยังไม่ยอมเลิกลา ฝากไว้ก่อนนนนนน :evil: :!: :twisted: :twisted:
แสดงการตอบก่อนนี้:   
 ตั้งกระทู้ใหม่[NewTopic]   ตอบกระทู้[Reply]     หน้ากระดานข่าวหลัก - สังคมร่มร่อน(Social) ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า[Goto] ก่อนนี้[Prv.]  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8  Next[ถัดไป]
หน้า:Page: 6 จากทั้งหมด:of: 8
ไปยัง[JumpTo]: