หน้ากระดานข่าวหลัก thaiglider.com
ห้องสนทนา ชมรมเครื่องร่อน (ประเทศไทย)

คำถามบ่อย[FAQ]คำถามบ่อย[FAQ]  ค้นหา[Seach]ค้นหา[Seach]  สมาชิก[Members]สมาชิก[Members]  ปฎิทินการบิน[Calendar]ปฎิทินการบิน[Calendar]   สมัครสมาชิก[Register]สมัครสมาชิก[Register] 
 ข้อมูลส่วนตัว[Profile]ข้อมูลส่วนตัว[Profile]   ข่าวสารส่วนตัว[PM]ข่าวสารส่วนตัว[PM]   เข้าระบบ[Login]เข้าระบบ[Login] 

congratulation to all Moo Dud champion.
ไปที่หน้า[Goto] 1, 2, 3, 4  Next[ถัดไป]
 ตั้งกระทู้ใหม่[NewTopic]   ตอบกระทู้[Reply]     หน้ากระดานข่าวหลัก - สังคมร่มร่อน(Social)
ดูกระทู้ก่อนนี้ :: ดูกระทู้ถัดไป  
ผู้ส่ง ข้อความ
บุคคลทั่วไป

ตอบตอบ: อา. เมย. 04, 2010 6:28 pm    ชื่อกระทู้: congratulation to all Moo Dud champion. ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
Hello to all thaiglider pilot.
I am in Japan now and would like to say
<Congratulation to Chakrit and Koo on your winning
at Moo Dud Paragliding competition this passed weekend>
Have a good flying and Landing always.
    Oubaur.
กลับไปข้างบน
บุคคลทั่วไป

ตอบตอบ: จ. เมย. 05, 2010 5:46 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
This picture at <SKI RESORT> is for Khun Wiwat.....

น้องพี่อ้น
บุคคลทั่วไป

ตอบตอบ: จ. เมย. 05, 2010 8:30 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
:shock:

p' Oubaur (avatar)
น้องพี่อ้น
บุคคลทั่วไป

ตอบตอบ: จ. เมย. 05, 2010 8:52 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
:oops:

P' Pann (Avatar)
ลูกหมี

Join: 10 สค. 2005
ตอบ: 2858

ตอบตอบ: จ. เมย. 05, 2010 9:49 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
ศึกเจ้าหมูดูด ที่ท่านจอมยุทธ ทั้งหลาย เข้าห่ำหั่นประลองยุทธ กัน
ทำมัย มันช่วงเงีัยบเหงา จัง :oops: ขอดูบรรยากาศ หน่อยดิ

089-หนึ่งสองสาม-เก้าหกสี่แปด, ดู วีดีโอ การบินร่มร่อน , ดาวน์โหลด วีดีโอ, My blog
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว เข้าชมเว็บไซต์
กรู๋
บุคคลทั่วไป

ตอบตอบ: จ. เมย. 05, 2010 9:57 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
ขอบคุณครับพี่โอบ
งานนี้อาจจะดูเงียบกว่าครั้งก่อน
แต่คิดว่าการจัดงานสมบูรณ์ดี
น้ำท่าเพียบ อาหารที่พัก การรับส่งไม่มีปัญหา
ขอชื่นชมคณะผู้จัดงาน สมบูรณ์กว่าทุกครั้งที่ผ่านมาครับ
ลูกหมี

Join: 10 สค. 2005
ตอบ: 2858

ตอบตอบ: จ. เมย. 05, 2010 10:00 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
ขอแสดงความยินดี กับพี่ชาคริต ในการเริ่มต้นดีๆ ด้วยร่มตัวใหม่
และยินดี กับโปรกู๋ ที่ไปชำระแค้น มาได้ อิอิ ^_^
:lol:

089-หนึ่งสองสาม-เก้าหกสี่แปด, ดู วีดีโอ การบินร่มร่อน , ดาวน์โหลด วีดีโอ, My blog
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว เข้าชมเว็บไซต์
กรู๋
บุคคลทั่วไป

ตอบตอบ: จ. เมย. 05, 2010 10:05 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
คราวนี้มีเสียวกว่ารูปนี้อีก
แบบเฉียดยอดไม้กับเต๊นท์ เลย อิอิ
แล้วก็ลงท่าแบบนี้แหล่ะ
chakrit

Join: 28 ตค. 2006
ตอบ: 231

ตอบตอบ: จ. เมย. 05, 2010 10:59 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
ขอบคุณพี่โอบ,ลูกหมี คนอื่นๆ และทีมงานครับผม..... :lol:

DSC05819 (Small).JPG

แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
วิวัฒน์

Join: 16 สค. 2005
ตอบ: 575

ตอบตอบ: จ. เมย. 05, 2010 1:32 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
หวัดดีครับพี่โอบและพี่แป้น แหมเป็นห่วงน้องๆ ร่มร่อนอย่างนี้นี่เองถึงเป็นที่รักของน้องๆในชมรม

เห็นนักบินหลายๆ ท่านโทรมาบอกว่าปีนี้คณะจัดงานมีการเตรียมการที่ดีกว่าทุกครั้งที่ผ่านมา(แบบว่าขอยกนิ้วให้ ทำดีก็มีคนชม ทำแย่ผู้คนก็ด่าว่านั้นเป็นเรื่องธรรมดาของการจัดงาน ไม่ใช่ว่าตอนชมนะอนุญาติให้ชมได้ แต่ถ้ามีข้อผิดพลาดนั้นห้ามติแบบนี้อย่าจัดดีกว่าครับอายเขา) ส่วนเรื่องขรุขระเล็กน้อยเป็นเรื่องธรรมดาสำหรับการจัดงานทุกงานนั้นเราเข้าใจ อันนี้ต้องขอบคุณและขอชื่นชมทางสมาคมกีฬาฯด้วยครับ ยังไงก็ขอให้ครั้งหน้าเป็นแบบนี้อีกนะครับอย่าปล่อยให้นักบินเบื่องานแข่งแล้วหนีโดยอ้างโน่นอ้างนี่กัน(รวมทั้งตัวผมด้วย)นี่พูดแบบตรงๆเลยนะครับ

ดูงานภูเก็ตของคุณหมอได้เลยครับ ระยะทางไกลก็ไกล นักบินทุกคนต้องควักจ่ายเงินเองคนละ5,000-8,000 บาท ยังไปกันไม่ต่ำกว่า 50-60 คน(ผู้ติดตามอีก 50คน)แล้วทุกท่านต้องโอนเงินทุกบาททุกสตางค์ก่อนเริ่มงานเป็นเดือน(ผมว่าเป็นครั้งแรกของวงการร่มบิน-ร่มรอนในประเทศไทยเราเลยนะครับที่จ่ายเงินทุกอย่างก่อนถึงวันจัดงาน) ไม่ว่าค่าสมัคร อาหาร ที่พัก นั่นแสดงว่าคุณหมอได้ใจเพื่อนๆร่มร่อนทั้งหมดเลยนะครับและที่สำคัญผมเองก็เห็นได้ว่าคุณหมอและทีมงานได้เตรียมวางแผนมาอย่างดีเพียงแต่เงินไม่ค่อยจะมียังสามารถจัดงานใหญ่ๆขนาดนี้ได้แล้วก็มีผู้ที่จะไปร่วมงานเยอะด้วยผมก็อยากจะแนะนำให้ผู้ที่จะจัดงานครั้งหน้าลองปรึกษากับทางคุณหมอดูว่าเขาเตรียมการอย่างไร? ทุกวิธีมีทางออก สำคัญแต่ว่าผู้จัดแต่ละท่านจะมีวิสัยทัศน์หรือไม่เท่านั้นแหละครับ

ที่คุณบิ๊กเคยพูดและเขียนในเวปว่า
"ขออย่างเดียว ไม่เป็นกรรมการนะครับ เซ็งเป็ด..พะโล้มากๆๆ
บางครั้ง...ต้องหากินเอง
บางครั้ง...ต้องหาที่ซุกหัวนอนเอง
บางครั้ง...ไม่ได้เสื้อที่ระลึกในงาน เห็นเพื่อนๆ นักกีฬามีใส่กันทุกคน เราไม่มีใส่ ได้แต่ ทำใจ ...เศร้าครับบอกตามตรง"

ใครอ่านก็ต้องมีสมองคิดกันได้เองละครับว่าที่ผ่านมาคุณบิ๊กเจอสิ่งเลวร้ายอะไรบ้าง หวังว่าการไปเป็นกรรมการครั้งนี้คงลบภาพแย่ๆ ครั้งก่อนๆที่ผ่านมาได้ไม่มากก็น้อยนะครับคุณบิ๊กครับ

ผมนะประเภทถ้าคิดจะช่วยใครแล้วล่ะก้อ(ฉิบ......ไม่ว่าขอชื่อเสียงดีกว่าครับและไม่อยากให้คนตามด่าไล่หลังครับ) ช่วยก็ช่วยด้วยใจไม่มีเรื่องผลประโยชน์แอบแฝงครับแต่ถ้าติก็จะติแบบมีเหตุมีผลครับ รับรองได้ว่าไม่มีการติแบบอคติใดๆเหมือนย่างที่บางคนพูดมาหรอกครับ รับได้ก็ทำงานร่วมกันรับไม่ได้ก็แยกย้ายกันไปครับ

ว่าแต่ที่ชมทางสมาคมกีฬาฯจัดงานครั้งนี้ผมและเพื่อนสมาชิกทางชมรมเครื่องร่อนประเทศไทย ขอตบมือให้ดังๆ เลยครับว่าจัดครั้งนี้ได้ดีมากครับ นี่ก็เป็นการชมด้วยใจเหมือนกัน ไม่รู้จะมีใครบอก-พูดว่า"ถ้าจะชมก็ต้องชมแบบไม่มีอคติหรือเปล่านี่"555555555555555
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว AIM MSN
แสดงการตอบก่อนนี้:   
 ตั้งกระทู้ใหม่[NewTopic]   ตอบกระทู้[Reply]     หน้ากระดานข่าวหลัก - สังคมร่มร่อน(Social) ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า[Goto] 1, 2, 3, 4  Next[ถัดไป]
หน้า:Page: 1 จากทั้งหมด:of: 4
ไปยัง[JumpTo]: